Chim một năm lồng nhà em

Thảo luận trong 'Chim vành khuyên của thành viên' bắt đầu bởi the-centaur, 19/7/08.

1. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    chú chim này em nuôi được gần một năm rồi các bác xem và đánh giá
    Lần đầu đem hàng lên diễn đàn khoe ko bít các bác khen hay chê như thế nào

2. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    đẹp quá , công nhận chú em vũ chụp hình đẹp thật , trông con chim ngon thế , còn con kia đẹp hơn sao không post lên vậy.

3. me chim

me chim Member

Thích đã nhận:
    0
    quá đẹp, khuyên xanh đấy à! đã líu chưa đấy~X(cho minh học tập cách chăm sóc với nhé

4. huyhuy_ktm

huyhuy_ktm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Cậu ơi! chú khuyên của cậu trông đẹp quá .mình cũng chỉ mới tập chơi thôi nhưng trông chim với lồng mà thấy ao ước quá.Có thể cho mình biết giá trị của bộ cóng trên ko VÀ công dụng của 4 chiếc cóng to với 1 chiếc cóng nhỏ .cám ơn!

5. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Chim chú đẹp wa' :x , lồng cũng đẹp nữa >>rất đẹp đôi ! Em này trông bộ là đang xung đấy chú nhỉ :))
    Mạn phép đánh giá : em này hình như cũng lộn cầu !! em ngoái cổ nè :)) chú khuyên of anh cũng bi " tật xấu " này >> đang sửa dần cho em nó !!:X

6. the-centaur

Thích đã nhận:
    40
    hehe con này em chụp mãi mà ko được tấm nào đẹp cả được có mỗi 2 tấm này

7. the-centaur

Thích đã nhận:
    40
    con này của em ko ngoái chỉ bị lộn thôi anh ạ nếu mà ngoái chắc chỉ bị ngoái nhẹ thôi hehe vì em chưa thấy nó ngoái bao giờ tuy lộn nhưng mà lúc líu nó đứng cầu là ok phải ko anh
    Mà lồng của em đẹp j` đâu anh lồng vác mua ngoài chợ mơ có 100k à em mang về đánh vecni nên trông mới thế hehe
    con này của em chưa xong lông hẳn vì vẫn còn 1 ,2 cái lông cánh chưa mọc xong

8. duyduc

duyduc Trại chủ

Thích đã nhận:
    1,844
    2 con này bình thường thôi chứ không phải đẹp nhận xét thẳng thắn. Nhưng mà mình thích là được còn ai nói gì thì kệ :laughing: Ha ha ha đúng không?

9. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Líu mà đậu yên trên cầu thì còn gì tuyệt bằng :x:x:x hì hì chắc em Khuyên của anh cũng sẽ sớm làm được điều này thôi, >> thích wa' :x
    Chú em kheo' tay wa' :-* Có phải cái gì đắt cũng đẹp hết đâu, ngược lại rẻ mới thanh tao :x
    chất của người chơi khuyên là ở chỗ đó !

10. the-centaur

Thích đã nhận:
    40
    hehe có j` đâu bộ coóng này có 20k thôi mua ngoài chợ Mơ còn công dụng thì 4 cóng to đưng cám và sâu còn coóng hình lọ để cho đẹp mắt thôi về ý nghĩa của 5 cái coóng này thì trên diễn đàn đã có bài viết về nó rồi đấy bạn chịu khó tìm lai đi có ý kiên cho rằng người Trung Quốc để 5 cái coóng vì theo quan niệm sinh, lão ,bệnh ,tử còn mình thì cũng ko để ý lắm cứ mua về rồi cho vào cho đẹp mắt thôi

11. nguyenquy

nguyenquy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chú này mà còn chê được thì không biết như thế nào mới khen đó. Chú chim của bác đẹp quá. em thích nhất là bộ giàn và bộ mi của chú. trời ơi sao mà đòn dài thế, giáng đứng thì cao ráo( chú này chắc siêng năng líu lắm phải không bác), nhìn cái mi(họa) nữa to và rõ quá. chúc mừng bác đã sỡ hữu được chú K như vậy. thật tuyệt vời phải không bác. nhìn chú cứ như là người mẫu ấy.

12. chim_sau

chim_sau Member

Thích đã nhận:
    1
    nói thật là cũng bình thường thôi. chắc là được giọng hót phải không bạn? hii bạn đừng buồn

13. the-centaur

Thích đã nhận:
    40
    hehe em này cứ treo lên tầng 3 thì thì líu cả ngày luôn thực ra nói líu cả ngày thì hơi quá nhưng mà em nó siêng lắm .có khi nghe líu nhiều quá tức lắm vì sáng tầm 5h30-6h đã bị đành thức rồi còn buổi trưa thì cũng vậy em nó căng nhất tầm sáng sớm và 12h trưa líu thì phải gọi là điếc tai
    Em thì ko chơi strong boy rồi chỉ cám đậu xanh trứng mà chiến thôi cũng có một thời kì cho thử ăn strong boy nhưng sợ em nó ăn nhiều quá chẳng may hỏng chim thì chết(vì mình ko biết cân bằng lượng thức ăn khi cho ăn cám tầu mà )

14. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    chim đẹp quá có bán không vậy ,hehhe , dạo này im hơi thế ku liên lạc dt ko thèm trả lời hả vũ

15. the-centaur

Thích đã nhận:
    40
    ai lại thế em có thấy anh gọi gì đâu dạo này em vẫn lên diên đàn và đi dượt chim đều đấy chứ

16. vanhkhuyen@

vanhkhuyen@ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    chim đẹp quá anh à .chừng nào chim của em mới được như vậy đây:crying:

17. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    hình như mình thấy bạn cưng chú chim thứ 2 hơn thì phải, còn chú chim thứ nhất của bạn bị tật nhẹ thế thì sao không chữa cho chú em nó đi bạn, mình nghĩ là bạn nên đổi cho chú em nó ngôi nhà mới đi, hì hì, mình góp ý thế thui nhé, chú chim của bạn đẹp đấy, nuôi chú em nó lên hay hay một chút thì cho nó vào cái lồng ngon lành tí nha, mình mà có chú em nào ngon lành là mình kiếm lồng ngon luôn, hì hì,( không phải loại đắt lắm), hì hì,

18. the-centaur

Thích đã nhận:
    40
    sao anh biết giỏi vậy em thích con thứ hai hơn tuy ko líu được như con thứ nhất nhưng nó dạn người và nó là chú chim đầu tiên em bây được nên cưng nó lắm .Còn về cái lồng thì em cũng chưa có điều kiện đổi với lại để lồng này quen rồi ko muốn cho sang lồng khác .Quả lộn cầu như vậy thì em chịu ko tài nào chữa được , còn ngoái thì hết rồi ko thấy ngoái nữa