Chim này phải con liên hoàn cườm k mấy bác

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi bichha, 12/4/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. bichha

bichha Active Member

Thích đã nhận:
    366
    Chim này phải con liên hoàn cườm k mấy bác
    [video=youtube;_J7XA0VL5dY]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=_J7XA0VL5dY[/video]
    [video=youtube;gwynxKdKoBw]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=gwynxKdKoBw[/video]

2. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    bác có con chi gù em nghe ngộ quá.chúc mừng bác sở hữu chim hay chim đẹp.

3. buiduylocbobi

buiduylocbobi Active Member

Thích đã nhận:
    274
    con cu mà gù lạ quá vậy bác , em nó đã lên mồi chưa vậy ,nhìn em no phe quá

4. ngohoctri

ngohoctri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    174
    .nghe nó gù giống như chó sủa ấy độc thật bác sưu tầm hàng độc thế

Last edited: 18/4/13
  5. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Bác Hà àh tôi nghĩ bác nên chấm dứt mấy cái trò lừa đảo này đi, trước tôi cũng bị bác lừa con y chang như vậy " may cườm. bác đừng buồn tôi là tôi thẳng tính và hay nói thẳng, bác có buồn cũng chịu thôi, ae nhìn cái cổ của nó xước là biết. tôi cũng thật buồn vì chơi cu mà giờ này vẫn có những kẻ ham tiền chuộc lợi đáng tiếc quá bác Bichha.

6. ngưuca thíchcu

ngưuca thíchcu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,468
    cườm thật là nó chụm nhau ngay cái lổ nhỉ của nó rùi bung ra như pháo bông...con liên cườm nó nối nhau ở giữa cái bộ cườm nhìn như chữ H...đó là những gì em dc học

7. bichha

bichha Active Member

Thích đã nhận:
    366
    Sao có những người ngu mà cứ cho mình là khôn vậy, cái gì cũng biết hết. Con chim kia chú mua lại của chú Tùng (Phương Thoa) lúc đầu về khen nức nở mà sao giờ lại nói bị lừa. Cái gì biết rõ thì nên nói chứ chơi không lại người ta rồi nói móc thì dẹp mấy cái trò con nít đó đi

8. bichha

bichha Active Member

Thích đã nhận:
    366
    Tôi có biết chú là thằng nào đâu, mỏ nhọn, mỏ đinh, mặt tròn hay mặt méo mà chú nói tôi bán chim cho chú. Cái loại người hay cắn trộm, ganh ghét như chú nêu gặp chắc tôi phải tránh xa rồi.

transonghp, Đảng Cu and hhhnam like this.
  9. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Úi úi em nhầm bác xin lỗi bác nha, em chửi cái thằng chó Bichhà trên đức trọng thằng này nó lừa ae tụi em, nghe bảo nó mua con chim 1.5 chai mà lừa ae hà nội chém tới 12 chai ác thiệt, con chim đó đâu có gù mà thằng đó nó gù ác thiệt. bác ở đó cẩn thận kẻo bị nó lừa nhá, tội nghiệp nhiều ae, nhìn thấy con chim liên cườm lại nhớ tới bài học hồi xưa nên tiện nhắc nhở ae đừng ham của ôi kẻo bị lừa thì tội nghiệp hị hị.

10. bichha

bichha Active Member

Thích đã nhận:
    366
    Thân gửi chú Thiện. Thôi anh em mình tranh luận tới đây thôi, tôi xin rút khỏi diễn đàn vì lí do sức khỏe và tuổi tác không thể cho phép theo nổi lớp trẻ như chú được. Chú còn trẻ, tương lai còn dài lắm hãy sống sao cho đúng với lương tâm mình. Đừng ngậm máu phun người mà trước tiên là dơ miệng mình trước, sau này lớn tuổi rồi ngồi hối hận lại không kịp. Thôi nói ít hiểu nhiều, chúc chú và gia đình chú được sống những ngày vui vẻ, hạnh phúc và thanh thản. Chú khỏi phải viết phản hồi lại vì tôi sẽ không vào diễn đàn nữa nên không thể đọc được
    Dù đúng hay sai tôi thành thật xin lỗi ban quản trị diễn đàn và toàn thể anh em thành viên box cu gáy. Nguyện vọng cuối cùng của tôi với ban quản trị là xin ban quản trị xóa tất cả các bài viết của Bichha đã từng đăng trên diễn đàn trước đây và xin được xóa nick Bichha vĩnh viễn. Kể từ hôm nay tôi không còn là một thành viên của diễn đàn nữa. Xin chân thành cám ơn và trân trọng

transonghp, nhanhotgl and hhhnam like this.
  11. Đồng _ đen

Đồng _ đen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,217
    Bác Bichha ạ ,Ở đời mà mình sống sao mọi người biết hết cả ,mọi người đều biết cảm nhận điều đúng ,điều sai .Họ đâu có bị mù , và họ cũng chẳng điếc . Những việc mình làm trước tiên là mình phải biết điều đó đúng hay là sai . mình làm là mình rõ nhất . Biết mình sai mà cứ đòi mình đúng là ko được .đừng vì mục đích tư lợi cá nhân mà để người khác phải lãnh chịu hậu quả ,cuộc chơi nào cũng đến lúc phải tàn nhưng để nó tàn một cách tự nhiên và tốt đẹp .Đừng để mang tiếng cả một đời .......

Last edited: 21/4/13
    transonghp, hhhnam and thuongnguyet like this.
  12. thuongnguyet

thuongnguyet Banned

Thích đã nhận:
    101
    Chuyện mấy bác em không biết, em không ý kiến. Riêng con chim trên là con chim may cườm, chim phẫu thuật! Em cầm mấy con này xem nhiều rồi, biết lừa người khác ngay trước mặt mình, mà lạy phật, em còn miếng cơm manh áo cho vợ con nên không dám nói.

transonghp, vanthaohotel and hhhnam like this.
  13. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Mất hứng ghê! thôi bàn chuyện khác, TBL không có ý chê bai ai nhưng sự thật thường hay phũ phàng các bác ợh, xin lỗi đã làm ae mất vui.

transonghp thích bài này.
  14. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Nhờ Mod cu gáy đóng hộ cái topic chẳng lấy gì làm vui vẻ này.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.