chim nhà mình

Thảo luận trong 'Yến hót (Canary).' bắt đầu bởi LT_MM, 4/9/08.

1. LT_MM

LT_MM Active Member

Thích đã nhận:
    2
  2. LT_MM

LT_MM Active Member

Thích đã nhận:
    2
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]Vẫn chim nhà mình.Mọi người xem cho ý kiến,nói với mọi người cho mọi người xem chim nhà mình nhưng nay mới có thời gian đưa lên.Máy hơi mờ mọi người thông cảm.

3. truonggianghtv6

truonggianghtv6 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Chúc mừng bạn có gần đủ bộ Yến. Bạn chú ý vệ sinh lồng, cóng thường xuyên nhé để như vậy hỏng móng thì phí lắm đó.

4. hoalo_biglong

hoalo_biglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    Bộ chim nhà bác rất đáng nể ạ nhưng mà có nhiều em lông hơi xấu mới cả vệ sinh chuồng trại đi bác ơi .Tuy nhiên nhiều thế thì chăm sóc cũng có cái ko dc vẹn toàn
    thạch yến trong bộ trên là dc nhất .Nhất là mấy con màu xanh và đỏ
    ngoài bạch yến thì các màu hoàng hồng hơi nhạt và nó ko đều lắm ,cứ loang lổ

5. chich

chich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Tôi cũng đồng ý với bạn Hoalo đấy, chuồng trại hơi bị giơ. con xanh và con Bzone là đẹp nhất đấy. Nhà bạn ở Huế ở chổ nào vậy? cho mình xin địa chỉ khi nào ra Huế ghé nhà bạn chiêm ngưỡng chim và luôn tiện làm luôn 1 cặp vào nuôi luôn quá.

6. sinh_mayvinhphu

sinh_mayvinhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    các bác nuôi yến thế nào nói giúp em với chứ em nuôi thấy khó quá. Chăm như bố già mà vẫn ngẻo. Mua 3 con yến non về 2 tuần ra đi em Hồng yến. Con em Thanh thì hai hôm nay cứ ngủ gật rau không ăn. chi nhặt kê. mà chế độ em cho ăn thế này các bác thử xem nhé: kê, cám trứng, hai ngày cho ăn nửa trứng cút. rau xà lách rửa ngâm và cho ăn hàng ngày. Nhìn mà thấy chán. Mua cũng đắt yến non mà 3 con 1.8t đấy.

7. LT_MM

LT_MM Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Nhà mình có đủ bộ rồi nhưng black canary thi chưa kiếm được.chim mình chụp đang trong thời kì thay lông nên chim ko được đậm mà nhìn có vẻ loang lổ.Hiện nay mình đang cho sinh sản ra rát nhiều chim non.Ai thích giao lưu, và nếu có dịp ghé qua nhà mình thì cùng trao đổi kinh nghiệm nha.nhà mình ở Thanh Hóa dt0906025322

8. acmonica

acmonica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    Bạn có 1 bộ chim đầy đủ quá. Chúc mừng!!!!! chim bạn nuôi có bán không vậy ??? Mà ở thanh hóa xa quá làm sao mua được..hicc.....