Chim nhồng già

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi ltdhong, 17/2/06.

1. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Con nhồng này đã được 12 năm tuổi (mua tháng 4/1994) nhưng lông vẫn mướt, nói vẫn tốt và rõ ràng.
    Ko biết nó thọ được bao lâu.

2. peter_parker

peter_parker New Member

Thích đã nhận:
    179
    Chim yểng là loài sống rất khỏe đó bác, lũ này không những khỏe mà còn rất dữ dằn, mỗi lần có xe máy đến là nó rít lên inh ỏi.
    Yểng cũng biết bắt chiếc tiếng của nhiều loài chim, em thấy yểng hót rất giống tiếng núi rừng nó cứ huýt gió nghe inh tai, Nói thì cứ lầm bầm như giọng ông già. Yểng là một trong những loài có thể nói rất sõi và thuộc được nhiều câu/

3. tuanxit

tuanxit New Member

Thích đã nhận:
    9
    ủa sao trong các sách chim em mua và tìm được người ta bảo tuổi của nó có 8 năm là "đi họp" rồi cả trống lẫn mái mái 6 năm(tức trứng) ,trống 8 năm (già)

4. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Úi giùi ui, các bác lục bài hay thiệt :applause: :applause: :applause: Con này tới giờ vẫn sống khỏe re, chưa thấy dấu hiệu của tuổi già.

5. girl_ok_yeah

girl_ok_yeah New Member

Thích đã nhận:
    32
    12 năm rùi mà chẳng thấy ủng đâu ca???...bác nuôi khéo ghê..!!

6. quanfgv35

quanfgv35 New Member

Thích đã nhận:
    16
    Các bác ơi
    em nghe nói bọn này hay bị trúng gió lắm phải không?cách phòng gió hiệu quả nhất là gì vậy?
    Với lại em sợ nhất khoản ị của mấy em này.Nhiều,hôi....mà hạn chế thì chỉ có cách hạn chế đầu vào,mà làm vậy em sợ nó toi.~X( Tư vấn giúp em với

7. mrtun

mrtun Member

Thích đã nhận:
    9
    Chim Nhồng là loài chim quý đắt tiền mà chim non thì ko biết phân biệt như thế nào, có ai biết phân biệt trống mái như thế nào ko? Nếu bết cho em tý kinh nghiệm chọn loại này với. em cũng muốn nuôi nhưng ko biết chon trống mái ntn. Thấy người ta bảo là chim Trống mới nói dc còn mái thì ko đúng ko ạ? Nếu bác nào có địa chỉ uy tín về để mua chim non về loài này thì cho em địa chỉ với nhé.

Last edited: 3/5/07
  8. quanfgv35

quanfgv35 New Member

Thích đã nhận:
    16
    thực ra nuôi Nhồng nói không cần quan tâm nhiều đến giới tính bởi cả 2 đều nói tốt như nhau.
    Nếu thích con trống(nuôi lớn sẽ đẹp hơn do 2 miếng da quanh cổ to hơn ,vàng hơn mỏ đỏ hơn)Bạn có thể chọn trong đàn con to nhất .Trông hình dáng to hơn các con khác đỉnh đầu phẳng,đầu lớn thì khả năng là trống rất cao:-S
    Hiện tại chợ Mơ (đi từ cửa phố Bạch Mai vào đi thẳng đến cuối dãy bán lồng. qua mấy hàng thịt nhìn thẳng là thấy ngay.) còn mấy em giá khoảng 550 đến 600.000. Tuy nhiên nếu mua ở đó thì bạn nên chú ý trong đó có 2 em mất móng ,chớ có mua vì nó nói hay đến mấy mà có bàn chân cụt móng thì giá trị sẽ bị giảm nhiều.Chỉ có 1 số thông tin nho nhỏ hy vọng giúp được bạn