CHIM NON

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi Linhchichchoe, 18/8/08.

1. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Ko biết ở HN có chỗ nào bán chim chích chòe đất non ko các bác nhỉ? Em đi tìm hoài mấy tuần nay mà ko có chỉ tuyên chim thuộc ko thôi a. Có bác nào biết giúp em với! THANKS!

2. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Chòe đất non kiếm giờ thì như mò kim rồi, hết mùa đến nơi rồi còn gì. Cách đây mấy tháng đúng mùa mà còn phải tranh cướp nhau nữa là.

Bạn thấy chim thuộc ở đâu??? Chỉ giúp mình cái :D

Mà chim non đúng mùa mấy tháng trước giá là 450k rồi đấy nhé, giờ mà còn chắc phải 600k. Hôm qua ra HHT, có cái hàng có yểng non, mới nhú lông ống, 1200k một chú. Kinh vãi #:-S #:-S #:-S

Last edited: 18/8/08
  3. haichep

haichep Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn lên Hoàng Hoa Thám thử xem, chỗ dốc Đốc Ngữ gần nhà thi đấu Quần Ngựa ý. Có cái bà chuyên bán chim non đấy

4. sinh_mayvinhphu

sinh_mayvinhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    Bạn lên Phú Thọ đi trên này nhiều chòe than non biết ăn cám rồi đã mọc lông báo. khoảng 80-100.000đ/chú. Mình biết nhiều chỗ bán lắm. Chứ con chòe non hẳn phải bón mồi thì ko còn nữa đâu.

5. Linhchichchoe

Thích đã nhận:
    15
    :crying::crying::crying: Nhà em ở ngay sân quần ngựa à! Hôm nào em cũng đảo một vào nhưng năm nay có thấy chim non đâu?
    Em thấy một con ở dốc dẽ xuống trường CDSP em thấy nó đang căng lắm (có người đứng cạnh nhưng vẫn chuyện ra trò) mà giá ềm hèo a? Chỉ có 450k một con em sợ chưa nuôi đất bao giờ nên định nuôi chim non lên để có kinh nghiệm. Chứ bắt bọn này về dễ tèo lắm a.
    Thế các bác tìm thấy chim non ở đâu thế em thấy trên HHT mùa này chẳng có một con nào à?

6. duongtm

Thích đã nhận:
    319
    Bạn Linh, hình như bạn hơi nhầm một tý. Chim thuộc bao giờ cũng dễ nuôi hơi chim non và chim bổi. Chim thuộc thường đã có tuổi lồng, quen sống trong lồng và ăn cám rồi. Do đó, không sợ bị chết bất đắc kỳ tử. Chỉ sợ nuôi không khéo mất lửa thì vực lên hơi lâu.

Chim thuộc thường chết do sơ suất của người nuôi, kiểu như 2 ngày quên không châm nước, mèo chuột vồ...

7. hoamychien

hoamychien Member

Thích đã nhận:
    2
    Choè đất non bạn ra chỗ chợ mơ mới ấy ở bờ sông Kim Ngưu hàng Vân hôm trước mình ra có nhiều choè đất lắm, nhưng choè trưởng thành rồi. Tuỳ từng con mà theo giá tiền nhưng ít nhất cũng phải 700K một chú. Bạn ra đó mà xem.

8. sinh_mayvinhphu

Thích đã nhận:
    36
    Chim thuộc ko có đâu ban ơi. Chẳng qua là bon hàng chim nó để chim đói đấy. Nên chậm kô muốn bay nhảy. cho ty sâu tươi vào là nó đớp liền. Minh cú tưởng thuộc rồi. Nếu thuộc hẳn phai nghe được hót ít nhất là hót chuyện con không đừng tin bạn bán chim "hót" con nào mà chẳng hay, đẹp Đến bác sỹ siêu âm bảo là "Tẩu còn ra "Tông " nữa là......

9. sinh_mayvinhphu

Thích đã nhận:
    36
    giá tiền đó bạn lên PT đi đảm bảo ban mua được 4 con và chi phí tiền xăng xe vẫn còn lãi. Mà được choè theo ý muốn.

10. duongtm

Thích đã nhận:
    319
    Đắt nhể, từng này tiền thì được 1 chú than hay rồi

11. Linhchichchoe

Thích đã nhận:
    15
    :D Đúng là bằng ấy tiền có được chú than hay nhưng liệu có hay được bằng đất?:confused: Đúng là chẳng biết thế nào là hay mỗi người cảm nhận một cái hay giêng.

12. Linhchichchoe

Thích đã nhận:
    15
    :crying::crying::crying: Sáng nay mình vừa đi Phú Thọ về mà chẳng thấy có được chú chim hay nào. Mình chỉ gặp được có 2 hàng tuyền chim nhìn đã ko có cảm tình? Ko biết theo bạn nói thì các hàng chim đó nằm ở chỗ nào bạn nhỉ. Mình đi dọc theo đường lên Đoạn Hùng. Khi lên đến ngã 3 Đoan Hùng mới gặp một hàng nữa mà giá thì đúng là trên trời. Minh thầy một con than ra bao hỏi thì ông chủ quát 450k mình nói ở HN nếu đắt lắm thì con đấy chỉ chỉ 100K ông chủ bảo thế thì về HN mà mua, thế mà cũng đòi chơi chim.
    Bạn cho mình địa chỉ mình đi thử lần nữa xem sao?

13. duongtm

Thích đã nhận:
    319
    Câu nói hay nhất trong ngày, hay hay dở đúng là do cảm nhận của mỗi người, không thể nói là chuẩn được