chim nuôi & nuôi chim

Thảo luận trong 'Chim thuần dưỡng' bắt đầu bởi tien tv, 20/3/13.

1. tien tv

tien tv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    hôm nay gửi chủ đề LẠ ko biệt có được ko...hiiiii:-S. Không phải chủ đề về chim nuôi mà là về vấn đề nuôi.... chim. KHI nuuoi chim cảnh mà có người cùng sở thích thì ko có gì fai nói rồi, ở đây tui muốn nói là những người xung qnah mình,nuoi chim mà bi phản đối hoài mới ghê chứ...:crying:đặc biết là mấy bx...:x. khi mới wen nhau thì.... anh ơi chim của anh đẹp wa... e thich nhất còn màu vàng... con màu đen.....con nào cũng thích... nhưng cưới nhau rồi thì.... nào là :mấy con đó thấy ghê nuoi làm gi chỉ khổ tốn tiền... nào là mấy con đó cứ kêu suốt ngày điếc cả tai... nào là thả nó cho rồi nhốt nó thấy tội ....... nào là... " ông iu chim hơn..... iu vợ".. heeeeeeee...... ôi thôi ....1001 lí do em đặt ra ?????,mệt chết đi thôi...:laughing::laughing::laughing:.
    không biết có bác nào gặp tình trạng này chưa ta.... các bác cứ vào chém... hay ném... nhiệt tình nhé. vui là chính mà...........sẳn tiện cho chút it kinh nghiệm luôn...:applause::applause::applause::applause:

Lưu-Binh and SẺ_VN like this.
  2. Mizolini

Mizolini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    506
    cái gì chứ cái chuyện này thì nhìu ng bị lắm, e thì bị mẹ la phí tiền, bạn gái thì nói suốt ngày chim vs gà, e gái thì a2 lo chơi k lo học......ôi đủ thứ hết, bị thì bị nhưng 1 thời gian cũng quen thôi, k sao đâu, hề hề

tien tv thích bài này.
  3. nguyen dinh loc

nguyen dinh loc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    mình cũng đang bị nè....... anh cứ về đến nhà là chim cò. chẳng chịu chơi với vợ con gì hết. ..........đang đau cả đầu.

tien tv thích bài này.
  4. cuonganpha

cuonganpha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    773
    Mấy A mang xe ra tiệm luộc đồ, tiền luộc xe được thì về vui vẽ đưa gấu iu nói là "chim A nuôi đẻ, bán được một mớ cho em shopping nè". Cứ 1 tuần/lần là E đảm bảo mấy chị còn giúp chăm chim nữa ấy chứ ^^

tien tv and piti like this.
  5. Lưu-Binh

Lưu-Binh Mod Chim thuần dưỡng

Thích đã nhận:
    2,346
    Bà xã nhà LB rất ủng hộ việc nuôi chim finch, lúc đầu bã cũng phản đối, nhưng mình phán 1 câu bã đành chiều theo"Bà không cho tui nuôi chim này thì tui nuôi chim kia à nha" :)

6. Mizolini

Mizolini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    506
    bác này hay nè, chắc mai mốt áp dụng quá, hehhe..................................

tien tv and Lưu-Binh like this.
  7. lyminhthanh

lyminhthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    238
    hehe , vợ mình cũng ủng hộ mình nuôi chim nè , lúc đầu nói mình thương chim còn hơn thương vợ thương con nữa , mà giờ ủng hộ luôn , cho nuôi trong phòng ngủ luôn [​IMG]

tien tv and piti like this.
  8. nguyen dinh loc

nguyen dinh loc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    Em không giám làm theo cách của anh bình đâu. vợ cho ra khỏi nhà luôn. khe.......tuy phản đối. nhưng em làm cho chim 1 cái nhà cấp 4 riêng thì không nói gì. vậy mới hay chứ. heeeeeeee

Lưu-Binh thích bài này.
  9. thinhkocom

thinhkocom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    424
    Các bác cứ nhất chim nhì vợ thì bà nào mà ko ...hót mới lạ đó!Các bác làm ngược lại là hiệu quả liền ah nhe,thoải mái mà nuôi chim hehe...

10. vietphanrang

vietphanrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    A bình nuôi chim hái ra tiền , vợ ko cho mới lạ đó hihihi

Lưu-Binh thích bài này.
  11. baohuyscout

baohuyscout Well-Known Member

Thích đã nhận:
    350
    tui thì khác,, lúc đầu vợ không cho nuôi nhưng bây giờ bx mình còn chăm sóc tụi nó hơn mình nữa.. vì cứ nhìn thấy bọn chim non và cha mẹ nó cho ăn là thik cười hoài hehe

tien tv and thinhkocom like this.
  12. caolanh

caolanh New Member

Thích đã nhận:
    2
    uhm. Vợ mình thì không phản đối, nhưng cũng không thích mình nuôi chim lắm, lâu lâu về nhà nghe, nào là "chim hót quá trời không ngủ được", "lông chim bay tùm lum hết àh", "tối ngày cho chim ăn, chăm sóc cho chim hoài"... Nhưng mình chỉ cười trừ, riết rồi thôi luôn, bữa hổm manh manh nhà mình đẻ và nở được 2 con, mình đem vô khoe, vợ mình khoái quá trời và giờ chăm sóc tụi nó thay mình luôn, thế là thành công 1 nữa...hihi...

tien tv and thinhkocom like this.
  13. tien tv

tien tv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    umm nuôi chim trong phong ngủ thì vệ sinh hơi mệt nhé. ko ngờ gấu iu của a chìu anh wá nể a ghê......

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:53 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:48 PM ----------

he he... ko ngờ các bác có lắm chiêu hay... củm ơn mấy bác nhiu nhìu. nhờ mở topic này mà có wa trời chiêu độc luôn....
    nếu như các gấu iu có 1001 lý do thì ta cũng có 1001 cách để nuôi chim ...heeeeee