Chim nuôi trong aviary

Thảo luận trong 'Vườn chim' bắt đầu bởi tuananhk6, 1/8/10.

1. tuananhk6

tuananhk6 Member

Thích đã nhận:
    10
    Em mới làm 1 aviary kích thước 1m x 1m2 x 2m, em mới có một con khướu và 1 đôi chào mào trong đó, em không biết nên nuôi thêm chim gì nữa, em xin ý kiến mọi người nên nuôi thêm chim gì nữa và nếu mua chim đó ở hà nội thì mua ở chỗ nào ạ.

2. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Nếu có khướu rồi thì không nên nuôi thêm gì nữa.........................

tuananhk6 thích bài này.
  3. tuananhk6

tuananhk6 Member

Thích đã nhận:
    10
    N­hưng mà bạn ơi, nếu nuôi mỗi khươú không thi thì cái lồng thấy trống trải lắm. Có thể thả thêm chim gì nữa không bạn

4. gadjbo

gadjbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Bạn này đang nói chuyện với cao thủ mà không biết này. Chị GC sao không giải thích cho bạn ấy lý do tại sao, và đưa ra cho bạn ấy cách giải quyết đi.
    to GC: Lâu rồi không thấy chị viết bài nhỉ? Em ít comment ở topic của chị nhưng rất thích xem. Thanks chị

5. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Khướu hung hăng và độc chiếm lãnh địa, sẵn sàng ỉ thế to con đánh nhau với các loài chim khác. Kể cả họa mi vốn dữ dẵn như vậy mà vào chuồng chung với khướu cũng xếp xó đứng một chỗ. Đặc biệt là khi khướu đã hoàn toàn thuần và cứng tuổi.

Chuồng nhỏ nên lựa chọn loài nuôi cho hợp lí. Nếu đã mê khướu không từ bỏ được thì nên nuôi thêm bồ chao hoặc loài gì đó tương tự.

tuananhk6 thích bài này.
  6. tuananhk6

tuananhk6 Member

Thích đã nhận:
    10
    Nhưng mà bạn ơi sao mình nuôi chung với chào mào vẫn thấy chúng bình thường mà. Mình sẵn sàng bỏ khướu ra để nuôi mấy con nhỏ nhỏ ( gọi là finch nhỉ) nhưng mà không biết ở hà nội nơi nào bán( mình ở hà tây)

7. hoanganh

hoanganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    Muốn nuôi khướu cùng các loại khác thì nên làm thế này: bắt khướu ra nhốt lồng đơn bỏ riêng ra, cho tất cả các loại chim mà bạn muốn nuôi chung vào trước tầm 1 tháng hẵng thả khướu vào là được. Và từ lúc thả khướu vào thì không nên thả thêm chim lạ vào nữa khướu sẽ đánh đó. Mình hiện đang có 1 aviary 5m2 trong đó có 1 vành khuyên, 1 quế lâm, 7 chào mào, 1 họa mi, 2 khướu đực gồm 1 bạc má 1 mun tất cả đều hót tốt, lưu ý muốn nuôi 2 khướu đực chung và cả 2 đều hót bạn phải thả cả 2 khướu vào aviary cùng 1 lần ( sau khi có 2 khướu đực mình thả thêm 2 lần 2 khướu đực khác vào đều bị 2 con cũ liên minh đánh chết). Thân

Mechim Hoa mi, tungbengday and leo_ like this.