Chim ôm lông

Thảo luận trong 'CHIM CHÍCH CHÒE' bắt đầu bởi hajnguyen, 13/3/12.

1. hajnguyen

hajnguyen Active Member

Thích đã nhận:
    10
    Mới nuôi chim nên chưa có nhiều kinh nghiệm. Mình có vài thắc mắc, ae chỉ giáo dùm. chả là mình đang nuôi mấy chon choè than, lửa và chào mào. Cho ăn vẫn rất dinh dưởng và đàng hoàng. Thời tiết đã chuyển sang hè, nhưng không biết sao, mấy con chim người cứ xù lên giống như thời tiết lạnh mùa đông. ae hướng dẩn xem làm cách nào cho mấy chú thân thể gọn gàng em cái, chứ chim hay mà như thế mất phong độ lắm.

2. hoangquyctm

hoangquyctm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    83
    Tôi thấy trời rét ở ngoài Bắc này mà chim nó vẫn nhanh nhẹn lắm, chỉ có mỗi cái là hót không nhiều thôi.
    Chú chòe của bác xem có bị tào tháo đuổi hay trúng gió không? hay do bị giận...
    có gì không phải mong bác bỏ quá cho.
    Nghe bác nói thời tiết đã chuyển sang hè mà giật cả mình.
    Ở ngoài Bắc vẫn rét 14 độ, mình lại mong ấm ấm và có chút nắng để mấy chú vành khuyên, chào mào và chòe than nhà mình được hưởng tí nắng ấm (cả tháng chả có tẹo nắng nào, toàn mưa).

mechoethan thích bài này.
  3. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    Nếu có nắng bạn đem các e nó đi phơi nắng vài ngày là lông lá ngon lành ngay

4. hajnguyen

hajnguyen Active Member

Thích đã nhận:
    10
    Không khí miền bắc khác trong Nam mà bạn hihihi. ngoài Bắc lạnh lắm. Con chim của mình cũng bt, ko có biểu hiện táo bón bạn ah :)

5. thanhxd

thanhxd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    bạn nên tắm nắng và tăm nước cho nó,mồi tươi đầy đủ bảo đảm 2 tuần là lông lá đẹp ngay ấy mà.chúc bạn có chú chim đẹp.

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:00 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:58 PM ----------

lạnh khoảng 12 độ vẩn tắm được nước đấy bạn đừng lo.mình cũng đã từng nuôi than tai hn rồi