Chim rừng có những loại nào?

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi VietanhTN, 15/11/07.

1. VietanhTN

VietanhTN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    Tôi đã xem trên diễn đàn về chim rừng. Tôi muốn các thành viên có nhiều hiểu biết về chim rừng nói giúp tôi có những loại chim rừng nào? hình như ở trong diễn đàn mới chỉ có một số loài. Khi đi thăm rững Cúc Phương tôi thấy người ta giới thiệu khá nhiều loài chim.

2. 3liem

3liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Vậy thì bác nào có CHIM RỪNG, thì gọi tên và UP 1 cái hình cho anh em thưởng thức luôn nha!

3. ly_vu

ly_vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Chim rừng là chim sống ở rừng hoặc sống trong hoang dã khác với chim cảnh nuôi sinh sản trong nhà, chim rừng có rất nhiều loài nhưng những người có thú chơi chim thường chỉ chọn vài loại để nuôi thôi chủ yếu là chim có giọng hót hay như chích choè, họa mi, khướu, khoen, ốc mít, hồng tước, thanh tước, cu gáy, chào mào.....

4. old_moonlight

old_moonlight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    Chim rừng thì có rất nhiều loại bạn ơi ,tất cả những loại chim sống trong hoang dã, có thể ở trên rừng, hoặc đồng bằng ,thì được xem là chim rừng , nói chung là ko phải giống chim cảnh , lai tạo, nuôi trong nhà , chim rừng thì có rất nhiều loại, và ko phải loại nào củng được nuôi phổ biến , hơn nữa ko phải nơi nào, hoặc 1 rừng nào ,củng có đủ các loại chim rừng , có một số loại ,chỉ sống nhiều nhất ở một số nơi nào đó thôi , chưa nói những loại chim quý hiếm, ko phải nơi đâu củng có , những loại chim bạn thấy trên diển đàn là những loại chim đa số được quan tâm, nuôi nhiều nhất , do nó có một số đặc điểm, được nhiều người thích nhất . như hót hay , dáng đẹp , có thể đá lộn với nhau , hay đơn giản là dể nuôi dể tìm .... bạn có thể vào đây xem một số chim thường được hay nuôi nó củng ko ít chứ http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=488

Last edited: 16/11/07
  5. ly_vu

ly_vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Xin giới thiệu cho bạn 1 số loại chim rừng :

Có con chim [​IMG] nhỏ.......chim gặp bác [​IMG] chào bác, chim gặp cô [​IMG] chào cô, chim gặp anh [​IMG] chào anh, chim gặp chị [​IMG] chào chị .......

Theo bài hát chắc bạn biết đó là những chim gì rồi chứ ? chúc vui :-*

6. VietanhTN

Thích đã nhận:
    56
    Cảm ơn anh rất nhiều. Thú thực là hôm nay khi đọc những dòng này của anh thật thú vị. Bởi không phải ai cũng biết những điều tưởng chừng đơn giản trong bài hát lại có thể là một niềm vui cho người quan tâm tới nó. Mà cũng nhờ những hình ảnh anh đưa lên em đã phân biệt được một vài loài chim rừng rồi đấy. Vì đã bao giờ nhìn thấy chim rừng đâu. Có lẽ em cần quan tâm hơn tới chủ dề này hơn nữa .

7. VietanhTN

Thích đã nhận:
    56
    Em rất cảm ơn những thông tin thú vị của các thành viên trên diễn đàn. Có lẽ điều này sẽ làm cho em quan tâm nhiều hơn tời diễn đàn này. Rất mong được sự chỉ giáo !

8. diepanh

diepanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    hí hí hí...:D :D bác ly_vu làm ví dụ em đọc mà mắc cười quá àh , :D , spam ti' xíu , mà em thấy chim rừng thì chắc kể ra cũng còn thiếu sót lắm , con chim nào cũng là chim rừng hết , bác cứ nghe anh em nói , chim không dc con ng` lai tạo thì tất cả gọi l à chim rừng

9. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Bác ơi!Mọi hình đều ok nhưng cái con mà bác gọi là Sơn ca kia thì không phải rùi:D