Chim sắc nhật bị bệnh gì?

Thảo luận trong 'Bệnh và chữa bệnh cho chim cảnh' bắt đầu bởi spooty, 30/3/13.

1. spooty

spooty New Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhờ các cao thủ chỉ giáo
    Em nó bị xù lông, không chịu ăn, ỉa phân dính hậu môn đặc biệt 2 bên tai nổi sưng đỏ. Nhờ các bác chẩn đoán bệnh và chỉ giúp cách trị, để em nó chết tội nghiệp.
    [​IMG][​IMG]

2. spooty

spooty New Member

Thích đã nhận:
    0
    Tình hình là em nó không qua khỏi,mình đã bị chết lứa trước như vậy.nghi là bị nổi trái,mà nổi trái thấy phổ biến ở gà và bồ câu.có cao thủ nqfo giúp mình k?

3. jamkuner

jamkuner Well-Known Member

Thích đã nhận:
    69
    bệnh này nặng lắm rồi bạn à nên tách ly nhửng con bệnh ra không thì lây cho nhưng e khác tội nghiệp.

4. yeuchimthucanh

yeuchimthucanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    573
    Bạn tách riêng con bị bệnh sang chuồng khác ra ngoài hàng thuốc thú ý mua thuốc trị đậu cho gà, nhớ cho ăn uống riêng kẻo bị bệnh lây ra cả đàn nhé.
    Bạn bôi thuốc tím xanhmetylen lên hạt đậu cho chim, mình đã từng chữa như thế này cho bồ câu nhà mình, chim con không chịu ăn phải bơm thức ăn cho nó kẻo nó ốm bỏ ăn thì cũng chết

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:01 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:00 PM ----------

Khi dùng thuốc nhớ lưu ý liều lượng nhé con gà sẽ lớn hơn con chim nên liều lượng cũng phải giảm đi 1 nửa kẻo chim bị sốc thuốc đấy.