Chim sơn ca

Thảo luận trong 'CHIM SƠN CA (Anthus - Alaudidae)' bắt đầu bởi soncasongkhoai, 30/1/13.

1. soncasongkhoai

soncasongkhoai Member

Thích đã nhận:
    19
    Chào các bác em có hai chú chim sơn ca
    Chú Quảng Yên mạn sông Khoai

Chú Sông Hồng mạn Hưng Yên

Cả 2 chú đến tháng 3 này là được 1 năm tuổi lồng .Chú QY mấy ngày hôm nay đã hót liên tục tuy chưa to nhưng em nghe cứ như có tiếng nước suối chảy tiếng gió các bác à luyến láy phê quá.Các bác cứ góp ý vô tư, em xin cảm ơn

2. soncasongkhoai

soncasongkhoai Member

Thích đã nhận:
    19
    Hình trên đều là chú Sông Hồng , em post nhầm đây là hình ảnh chú QY

3. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Bác nuôi bằng 2 cóng thức ăn lắp ngoài loại dùng để uống nước như vậy thì cho hỏi cám có bị hỏng không và lúc gần hết cám thì cám có trôi được ra bên ngoài cho chim mổ không? Nuôi thế này thì lâu phải cho ăn, nhưng chim cũng không quen mặt người. Góp ý cho bác là bác nên để 2 cái ống thức ăn đấy đối xứng nhau thì khi treo lồng không bị lệch về một bên vì mất cân bằng.

soncasongkhoai thích bài này.
  4. soncasongkhoai

soncasongkhoai Member

Thích đã nhận:
    19
    Hi, cảm ơn bạn mình phải đi làm 5 ngày mới về 1 lần lên phải dùng cóng này thức ăn thì độ hơn 1 tuần mới hết , còn nước thi 4 , 5 ngày.Cóng này thức ăn có tụt xuống đấy bạn à. Cóng này thức ăn mình cho ăn cám gà con không thấy hỏng , cóng này rất có ích cho đợt mưa xuân này vi nó kín.Mình sẽ để lại vị trí 2 cóng như bạn nói