Chim tặc khó lường

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi lepa, 14/7/12.

1. lepa

lepa Cu gáy ABV Thủ Đô

Thích đã nhận:
    1,741
    Hỡi tất cả các anh em những người yêu quí...chim cò của mình xin hãy cẩn trọng...!!!
    Chuyện là vầy,xin được chia sẻ xả chét cùng anh em:"Hôm qua T6 ngày 13,một ngày đen tối...Tôi đang ngồi uống nước cách cửa hàng chỗ treo lồng chim chừng 20m thì chợt nhìn ra thấy 2 thằng choai đèo nhau,thằng ngồi sau ôm một lồng chào mào không có áo lồng...linh tính tôi nhìn kỹ lại cái lồng thì...ôh đúng lồng của mình vì nhận ra cái móc...Ngồi bật dậy đuổi theo mà ko kịp...rồi mất mục tiêu...tiêu luôn chú chào mào được ăn học 3 năm trong trường lồng Vác khá già năm tuổi...Vậy là toi cơm toi công...Thế mới tức chứ...??? Đúng là cướp trên giàn mướp...Ức ơi là ức...hu hu hu...":(:confused::(:confused:

2. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    anh trai ơi em cũng vừa bị chim tặc....mất con chào mào 2 củ

3. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    Chia pùn cùng 2 pác , thời buồi này phải cẩn thận ..............

4. Hoàng ĐL

Hoàng ĐL Super Moderators

Thích đã nhận:
    14,294
    Bây giờ nghiện ngập khắp nơi. Chúng chịu ăn trộm là còn ... đỡ. Bây giờ trộm khó khăn nên chúng dần phát triển thành cướp hết rồi. Gần nhà tôi, mới gần 22h mà một nhóm 4 thằng choai đến nhà người ta gỡ ... 2 cánh cổng sắt khiêng đi. Bị chủ nhà ngăn lại thì chúng chém cho, bây giờ không biết sống chết thế nào ...
    Tôi thì luôn đề phòng bọn này như đề phòng súc vật vậy: luôn treo chim trên cao, chỗ mà chúng phải khó khăn lắm mới gỡ được, phơi nắng thì ngồi vừa ngắm chim, vừa canh súc vật (chó, mèo, trộm).

5. lepa

lepa Cu gáy ABV Thủ Đô

Thích đã nhận:
    1,741
    Biết là vầy...cảnh giác cao độ mà vẫn khó tránh khỏi lũ xúc sinh,mặc dù nghĩ khả năng ban ngày vẫn có ma nhưng không kiểm soát nổi...Vậy là số đen ngày xấu rùi...(( Thật đáng ghét lũ xúc sinh ghê tởm...))...Phải đề cao cảnh giác hơn nữa thui...

Last edited: 21/7/12
  6. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    chia buồn.em cũngb ị như bác rồi.em thề em mà bắt đc nó bắt nó nhai phân chim mới chịu tha.dm lũ chúng nó.

giaminhminh, yeuchimthucanh and lepa like this.
  7. CoTichChim

CoTichChim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Tội bác...mấy tháng trước cũng đi mất cặp gà đẻ cưng của mama...biết ai bắt lun mà ko làm gì dc hế...vì ko bắt dc tận tay...thế mới ức

8. ngohoctri

ngohoctri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    174
    chia buồn cùng bác.em cũng bị lũ nghiện ngập vào nhà cuỗm di 2 cái lồng lửa , ông cậu thấy nó xách 2 lồng lữa vừa đi vừa huýt sao .ổngtưởng đâu em bán cho nó nên không bắt lại thế mới đau chứ .biết mặt nó mà ko lam gì được thì còn tức lắm các bác ơi

9. fish_xinh

fish_xinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    đấy là bác còn trông thấy thằng trộm chim, em thì nó vào nhà mang theo cả ghế nhựa, nó cuỗm mất con my của em, để lại cái ghế với cả đôi dép rách ngay dưới chỗ em treo chim, thế mới nhục

10. haimayxuc

haimayxuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,745
    chia buồn cùng ae!!!
    theo mình...ae nên mua một sợi dây xích chó loại 4li...cắt làm 3 ,khoảng 50cm..một đầu luồn vào nóc lồng...cheo ở đâu dùng khóa khóa vào...nó muốn ăn trộm cũng khó...nếu nó giật gẵy lồng chim sổng còn có cơ hội bẫy lại được..?
    giờ chim tặc nó cướp chim....chứ không ăn trộm nữa..!!!

11. trantuananhnb

trantuananhnb Active Member

Thích đã nhận:
    35
    Chia buồn cùng bác . Em cũng mất một con vì phơi nắng cẩn thận đã khóa cổng , thế mà quay ra quai vao một thằng da cầm cái lồng cheo qua tương thế là tot công ...tức quá bác nhỉ

Thuyet Truong and yeuchimthucanh like this.
  12. yeuchimthucanh

yeuchimthucanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    573
    Ở Nghệ An ăn trộm chó bọn ăn trộm còn đánh chém người chủ, ở Bắc Ninh bọn ăn trộm thì bắn chết chủ cuối cùng khi dân người ta bắt được đánh chết bọn nó rồi đốt cháy cả xe lẫn bọn chúng
    Xã hội bây giờ loạn hết rồi

Thuyet Truong thích bài này.
  13. giaminhminh

giaminhminh Active Member

Thích đã nhận:
    172
    Thời buổi bây giờ trộm cướp đầy đường,cho nên anh em chúng ta phải biết thận trọng bảo quản tài sản dù lớn hay nhỏ,để bọn nó ko có chỗ dung thân!!!!!

14. TungHS

TungHS Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Chia buồn cùng bác...........thời buổi lọa lạc nên mình phải để ý thôi...........

lepa thích bài này.
  15. ngoquangkhai

ngoquangkhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    chia buồn cùng ae!!!
    theo mình...ae nên mua một sợi dây xích chó loại 4li...cắt làm 3 ,khoảng 50cm..một đầu luồn vào nóc lồng...cheo ở đâu dùng khóa khóa vào...nó muốn ăn trộm cũng khó...nếu nó giật gẵy lồng chim sổng còn có cơ hội bẫy lại được..?
    giờ chim tặc nó cướp chim....chứ không ăn trộm nữa..!!!

bác ấy nói rất đúng đấy nên làm vậy cho chắc

lepa thích bài này.
  16. thanhbinh_mocch

thanhbinh_mocch Well-Known Member

Thích đã nhận:
    104
    Chia buồn cùng BÁc nhé? E cũng bị nó chơi mất Em My với đôi cu gáy cùng Em CM.

17. tony_phan

tony_phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    sao mấy bạn ko gắn định vị vào lồng chim nhỉ,sắm trâu nỏi thì sắm luôn cái cày đi,nó mà lấy bố nó nhìn cũng ko ra.heee,vài dòng chia buồn cùng chủ thớt nha

18. haiicenter

haiicenter Member

Thích đã nhận:
    4
    Chia buồn cùng bác ! kinh nghiệm của e treo chim ở nhà là cứ , khóa nan lồng lại luôn :)) còn cửa lồng thì lấy khóa khóa lại ... trộm nó thấy nó cũng lơ bớt :))