Chim Thanh Tước cần cao thủ giúp đỡ!!!

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi dokhoinguyen, 28/2/11.

1. dokhoinguyen

dokhoinguyen Member

Thích đã nhận:
    2
    Các bác ơi cho em hỏi chút về chim Thanh Tước với. Sao chim của mình nuôi mà ko thấy hót gì hết, nuôi cũng 2 tuần rồi mà vẫn im hơi lặng tiếng. Mình cho em nó uống nước mật ong pha loãng với lại cám trộn đường, cho ăn thêm cào cào,dế,chuối nữa mà thấy im ru ah. hichichic. ah,mình trộn cám như sau mấy bác coi có được ko nhé. nửa bịch cám Ba vì xay nhuyễn trộn với 2 bịch cám đậu phộng cho chích chòe( giống như là 1 phần bavi trộn 1 phần cám đậu phộng vậy đó). mình trộn thêm một ít vitamin B,C (becomplex)vô cám nữa. và khi cho ăn thì cứ 2 muỗng cám mình trộn 1 muỗng đường. 1 tuần 3 ngày cho uống mật ong pha. châu chấu,chuối thì cách ngày. mà thấy mấy em nó im ru ah,huhuhuhu.

Ah,Chim thanh tước mình treo gần có sao ko vậy mấy bác.vì em nuôi 3 con lận,treo cách nhau khoảng 1m ah.

Thanks mấy bác đã đọc.

2. dokhoinguyen

dokhoinguyen Member

Thích đã nhận:
    2
    hichic, 45 lượt xem mà ko có cao thủ nào giúp hết. bùn!!!

3. maihac

maihac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,008
    [chào bạn. trước nhất theo mình nghĩ bạn nên kiên nhẫn thêm một ít lâu nữa. vì với giống chim nào thì giọng hót cũng là chủ đạo, riêng thanh tước em nó càng dể thuộc hơn.
    2 tuần là thời gian chưa đủ để em nó hót được. cố gắng thêm một vài tuần nưã nhé,thức ăn như vấy là tốt lăm rồi.
    chúc bạn thành công.

maihạc

dokhoinguyen thích bài này.
  4. xanh_tim

xanh_tim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    Bạn nuôi 2 tuần thì chỉ có chim thuần mới hót chứ chim bổi thì chờ thêm thời gian nhé , khi nào nó dạn , không nhảy phạch phạch nửa thì mới hót được bạn ak , cho ăn như thế là ok rồi . Nuôi thanh tước dể hót nhưng khi chim dạn mới chiệu hót .

5. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Thanh tước mộc của tôi mới mua được 1 tuần mà cứ được cho ăn là hót!

6. chi_nguyenngoc

chi_nguyenngoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    517
    Bác đã mua thanh và hồng tước nuôi rồi ah? bác còn đình nuôi em gì tiếp nữa đây

7. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Mình dần chỉ lọc lựa ra nuôi 2 SC SH, 2 Cổ đỏ, 1 thanh tứoc , 1 hồng tước thôi. Nuôi lồng chăm rất mất thời gian ảnh hưởng tới công việc!. Nhưng đang tìm chỗ làm aviary. Nếu OK sẽ nuôi cổ đỏ, thanh - hồng tước, sơn ca, rẻ quạt chung như trước đây. Nhìn, nghe rất sinh động!

chi_nguyenngoc thích bài này.
  8. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Mình thấy ông bạn của mình cũng nuôi khá nhiều thanh tước, hỏa tiễn và thấy ông ấy chỉ cho ăn cám trứng, trứng kiến (ngày nào cũng phải có) và một tuần thì cho nó hút lòng đỏ trứng gà 2 lần. Ông ấy nói nếu cho nó hút lòng đỏ trứng gà thì nó rất mau sung. Bạn tham khảo thử xem nhé. Thân chào

namquoc thích bài này.
  9. hcthai

hcthai Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho mình ké 1 câu hòi? Chim thanh tước và hồng tước thì con nào hót hay hơn? Mình cũng định mua 1 con ^_^