chim thay lông

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi vanhkhuyen@, 12/9/08.

1. vanhkhuyen@

vanhkhuyen@ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    chú khuyên của em đang thay lông nhưng sao đi phân ra toàn nước mong các anh chỉ giáo dúm :crying::crying::crying::crying:

2. carmen

carmen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    chim thay lông thì hiện tượng đó là bình thường thôi bạn ah, ko phải lo đâu. Bạn cho chim ăn nhiều hoa quả và sâu vào.

3. dhongphuc

dhongphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    Cái vấn đề đi ngoài này nan giải đấy. Nhưng đi ngoài mà xui cho ăn nhiều sâu... thì mấy ngày nữa theo kinh nghiệm của em sợ không còn sức ăn sâu đâu, chim đi ngoài rất yếu vì thế ăn sâu không hấp thụ được. Phơi nắng kĩ vào....

4. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Đi ngoài nhiều nước là hiện tượng chim xuống lông , chuẩn bị thay lông đó bạn ạ , không gì phải quá lo lắng quá . Bạn nên cho ăn cám nhạt đi, chịu khó tắm nắng , tắm nước cho khuyên . Hiện giờ nhà tôi cũng có 2 chú " đi tướt " đấy :x , công nhận vệ sinh ngại thật :))

5. maichidung

maichidung Member

Thích đã nhận:
    0
    cho nó ăn cám nhạt pha nước chè loãng cho uống thay nước không cho ăn hoa quả đến khi khỏi

6. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    chuyện bình thường như cân đường hộp sữa thôi mà,bác lo lắng làm gì, chiu khó đợi một thời gian nữa là nó hết thui mà, không có gì đáng ngại hết

7. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    chuyện bình thường về sinh lý!nếu cho ăn nhiều sâu thì nó sẽ có 1 bộ lông siêu siêu ...xỉu luôn :))

8. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    minh chưa nghe thấy ai bảo chim đang thay lông mà cho ăn sâu cả. Nếu bạn nghe theo cho ăn sâu nhiều thì chim của bạn có vấn đề nặng thật đấy chứ ko còn đơn giản là sinh lý nữa đâu.
    Bạn hãy thử làm như cách của mình (bạn xem tiêu đề thay lông nhanh của mình nhé) xem chim của bạn có thay lông nhanh hơn ko nhé. Chúc bạn mau có được chú chim đẹp.

9. thangHaiPhong

thangHaiPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    cũng như mình thôi đã hỏi ý kiến của các bác lớn tuổi cũng như tất cả thành viên của ABV( chim cảnh) thì các bác ý cho mình loại thuốc tây uống hết bị đi ngoài ngay đó là thuốc GENTAMICIN (2k 1 uống) bạn ra ngoài hàng thuốc mà mua pha cho chú em của bạn uống 1 2 hôm la khỏi hoàn toàn ngay ! chúc chú chim của bạn mong chóng bình phục

10. NXB

NXB Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Theo tôi nếu k của bạn đang thay lông mà cho ăn nhiều sâu thì k của bạn càng đi ỉa nhiều hơn. Mấy chú K nhà tôi khi thay lông cũng bị đi ỉa, tôi đã cho bọn k đó ăn cám nhạt và uống nước chè pha loãng thấy k không bị đi ngoài ra nữa. bạn thử làm theo cách đó xem có được không
    có ít thực tế để bạn tham khảo có gì bỏ qua.