Chim thế này thì chán quá phải biết làm sao?

Thảo luận trong 'Chim vành khuyên của thành viên' bắt đầu bởi Thanh_carps, 9/2/11.

1. Thanh_carps

Thanh_carps Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    Các bác xem giúp em kiểu này thì làm thế nào cho líu đây, cám ăn rất tốt, mọi thứ đều tốt, phân đi cũng tốt, nuôi được 11 tháng lồng rồi, rất dạn, cầm lồng không nhảy nhót tung đầu gì cả, nhưng không líu, kiểu này thì phải chuyển tay thôi. Các bác xem kỹ giúp em đây là khuyên vàng hay xanh nhé, thank nhiều
    Con thứ nhất:
    <iframe title="YouTube video player" width="480" height="390" src="http://www.youtube.com/embed/ut4y8o-Yp-Y" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
    Còn đây nữa, con thứ 2
    <iframe title="YouTube video player" width="480" height="390" src="http://www.youtube.com/embed/DaKizMCl2Cg" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

2. Tuankhtc

Tuankhtc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    Mang ra cội thử xem bác :) biết đâu có đối em ấy lại bật líu điên cuồng :) nhiều con thỉnh thoảng vẫn thế

3. Cuncon

Cuncon Member

Thích đã nhận:
    15
    HO, ko líu thì bác xem ntn chuyển nhượng lại cho em

4. sdssg

sdssg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    chim chưa căng đâu bạn ơi, bạn cứ yên tâm chim phải nuôi hơn năm mới líu tốt được, nếu muốn nhanh thì chuyển qua cám nặng hơn là líu ngay (cám tàu hoặc tuancong)

5. dinhhaind

dinhhaind Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    em nghe hình như giống giọng chim mái. Bạn thử xem lai xem có đúng ko:laughing::laughing:

6. Thanh_carps

Thích đã nhận:
    70
    Bác nghe kỹ nhé, vì cả 2 con đi chuyện cả ngày đấy, nhưng chưa líu nổi thôi, hic hic

7. dinhhaind

dinhhaind Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    mình nghe kĩ rồi .Đấy không phải là chuyện ma` la` tiếng chim chiu` chiu` thôi.:devil:

8. linhkute

linhkute Member

Thích đã nhận:
    7
    con này không hẳn là mái hay trống mà là 2 trong 1 đấy

9. chaomaohoakhe

chaomaohoakhe Member

Thích đã nhận:
    1
    nghe giống giọng mái thật nhưng bác chủ bảo đã hót chuyện thì cứ an tâm mà nuôi thoitheo tôi bác thử đổi cám đi,thử chơi cám vàng tuấn cóng xem sao ,chắc khoảng 1 thang la líu thôi.

10. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    Thật ra đây là giống chim khuyên vàng của miền nam , giọng khuyên này không hay chỉ được cái trông đẹp trai vì màu lông vàng ruộm và họa mắt rất dày . Nhưng chim này thú thật là chưa bao giờ mình nghe thấy líu chỉ thấy nó chuyện sổng khá to , nếu bạn muốn nuôi khuyên líu sao không tìm hẳn giống khuyên xanh mà nuôi

11. Thanh_carps

Thích đã nhận:
    70
    uhm. Tớ cũng đã mất kiên nhẫn vì mấy chú khuyên này rồi

12. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,305
    em nghĩ nó cũng líu ác lắm tại chưa căng lửa hay bác chuyển nhượng xem có tiếc hùi hụi không thì bít.....khoen vàng đẹp líu khủng vô giá nhé bác.......còn khoen vàng mà ra ngoài vùng lạnh thì chỉ có xù lông hihi

13. toanbebe

toanbebe Member

Thích đã nhận:
    5
    Nhà mình cũng có con khoen trông na ná thế này, cũng nuôi hơn nửa năm lồng rồi, rất dạn, thò tay vuốt ve được luôn. Nhưng chỉ hóng chuyện mà chẳng thấy líu gì. Nghe bác mod A_a_A nói mà mình bất ngờ quá, không nhẽ nuôi thêm mấy năm nữa nó cũng ko biết líu hả các bác :crying:
    Mà lạ một điều là từ khi mua đến giờ nó chưa thay lông lần nào, lâu lâu chỉ mọc thêm mấy cọng trắng trắng tua tủa lên thôi. Không biết em nó có bị vấn đề gì không nhỉ?

ancaraven thích bài này.