chim thích nghe nhac dance

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi nguyenvanhaibmt, 21/8/11.

1. nguyenvanhaibmt

nguyenvanhaibmt Active Member

Thích đã nhận:
    27
    em vừa mua 1 con chích chòe lửa thay lông được 60% rồi lông duôi được 5 cm rồi . mà sao em nó thích nghe nhạc sàn mới chụi ,mỗi lần mơ nhạc thì em nó hót theo ,hót chừng nào mõi miệng thì mới thôi hoặc em phải tắt nhạc thì em nó mới ngưng . mà ko mở nhạc thì em nó lại ít hot' .mong các bác cho ý kiến

tongquan thích bài này.
  2. hieuvks

hieuvks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    vậy bữa nào sàn bác mang e nó theo lun nhé, cho nó chơi mệt nghỉ

3. lulu

lulu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    542
    Mình thấy một số loại chim thường là chim ở rừng sâu là vậy mà. Hồng tước, hoàng tước, thanh tước, hút mật, thanh tím, lửa đất... khi nghe âm thanh gì đó đều đều hoặc tầng số cao đề hót theo cả, như tiếng máy cưa, máy cắc, máy mài...

4. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    chim thik nge nhạc như người các bác nhĩ :)
    ngặt nỗi là đem ra cội treo, chim ng ta hót ầm ầm mà chim mình mắc cỡ ko hót mới chết chứ :)
    cái này gọi là tự sướng :)

5. fanchoethan

fanchoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    575
    chim ko hót là do em nó đang thay lông,nên chưa có lửa bạn cứ chăm tốt vào xong lông em nó căng lửa hót suốt ngày thôi bạn ah,vì thay lông chim yếu đi nên ít hót là chuyện thường đa số là đi chuyện và hót sổng buổi sáng

6. kieuanh

kieuanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    con lửa nhà mình nghe tiếng động ãm ĩ là cũng hót chuyện ác lắm. đúng giờ loa phát thanh phường inh ỏi là hắn cất giọng đua theo, khi mình bật máy hút mùi ở bếp hoặc khi vặn vòi nước giặt quần áo hắn cũng phải hot ngay tắp lự. mình nuôi mi và yến đều thấy hiện tượng tương tự, mình nghĩ do bản năng thích ganh đua khi nghe có tiếng ồn, nên cũng ko ngạc nhiên.tuy nhiên chưa thử bật nhạc sàn như nhà bạn :) con đó mà nhảy hiphop nữa thì là hàng khủng đó.he.

nguyenvanhaibmt thích bài này.