Chim thuần dưỡng

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi long_ga, 9/8/13.

1. long_ga

long_ga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    350
    Hi chào ace trong diễn đàn chim thuần dưỡng mình thì chỉ chơi gà, nhưng hôm nay muốn học hỏi chuyển qua chim nên viết bài hoc hỏi....???, sở thích chơi gà vì cái đẹp riêng của nó nhưng ngoài cái đẹp còn cái mà mình muốn nói ở đây là sự thuần dưỡng quấn quýt của loài vật với con người, những con vật mình nuôi lâu ngày sẽ có tình cảm và biết phân biệt ai là bạn là thù, cho nên hôm nay mình mạn phép muốn hỏi anh em loài chim nào mình có thể thuần dưỡng 1 cách thân thiết ko bỏ nhà đi, tại minh thích nuôi những loài quấn quýt thôi ngoại trừ bồ câu, mình có đọc được bài viết về chim sẻ của bạn gì đó ko biết bây giờ con chim đó vẫn còn hay ko, vì mình có nuôi loài cu đất dù nuôi lúc mới nở cho đến lúc già nó vẫn bỏ nhà đi ko lời từ biệt, mình thây chim sẽ mà bạn đó giúp bay đi bay về mỗi ngày thấy thích quá, nên muốn ae trong diễn đàn giúp đỡ chọn loại và cách để thuần dưỡng sẽ hơn............. xin chân thành cảm ơn.

2. blackandwhite

blackandwhite Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    phần lớn chim cảnh nếu nuôi từ lúc còn phải bón thì đều thuần được và chỉ có ít con mới bỏ đi nếu được thả

3. gaonline

gaonline Active Member

Thích đã nhận:
    8
    bỏ đi hay ko là còn tùy "thái độ" của từng con nữa nha bác, chẳng hạn như loài vẹt,mặc dù nuôi từ chim non lên, nhưng người nuôi vẫn phải cắt cánh để đề phòng nó bay mất ấy (bên chimcanhvn lâu lâu lại có 1 topic "vẹt bay mất" ấy)