Chim trống -mái

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi pham quang vu, 25/5/12.

1. pham quang vu

pham quang vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    86
    Các bác cho em hỏi:Khi em để con mi đưc và mái gần nhau nhưng không nhìn thấy nhau em thây con đực xù lông gật gù va hót nhưng ngắn thôi còn con mai minh cong lên .đuôi vênh lên cụp xuống va kêu lích rích như vây trống mái đã ăn nhau rồi phải không? vây để gần nhau như vầy bao lâu , mấy ngày cho chúng nhìn thấy nhau là tôt nhất? em cam ơn các bác.:sick:

chimbochao thích bài này.
  2. phchuongdiscus

phchuongdiscus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    67
    Chính xác là trống mái đã chịu nhau rồi đó bạn.Nhưng bạn nuôi hót hay đá vậy? Lâu lâu cho chúng gặp nhau 15 phút cho đời thêm vui bạn à. Chứ đừng cho gặp nhau hoài chim lờn nhau không hót nhiều đâu nhé. Thân !

pham quang vu and chimbochao like this.
  3. chotmechim

chotmechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,088
    giấu con mái đi thôi tuần cho găp 5 phút rồi lại gửi đi chim trống sẽ căng .......................

pham quang vu and chimbochao like this.
  4. pham quang vu

Thích đã nhận:
    86
    Cám ơn bạn tôi chỉ nuôi cho nó hót thôi chứ không chọi.

5. pham quang vu

Thích đã nhận:
    86
    Mi trống và mái khi đăt gần nhau thì con mái xù lông .đuôi mấp máy kêu lích rích còn con trống nhảy quanh lồng về phía con mái .xù lông gật gù ,mổ vào cầu, vào nan lồng rất mạnh ,thậm chí còn đóc và kéo áo lồng và hót nữa như vậy là con đực đang rất hăng phải không các bác? Bây giờ để duy trì phong độ hót của con đực phải treo 2 con trống mái thế nào cho có hiệu quả các bác nhì? Em cám ơn nhiều.