Chim tự dưng không đứng được?

Thảo luận trong 'Bệnh viện dành cho chim Chào mào' bắt đầu bởi thuanbk, 17/7/11.

1. thuanbk

thuanbk New Member

Thích đã nhận:
    1
    Chú chim của mình tự dưng hôm này ngủ dậy thấy nằm bẹp trong lồng, hai chân duỗi thẳng về sau. không hiểu nó bị làm sao, lại gần cho nó đứng dậy cũng không được? cả nhà ai giúp mình với, đang lo quá.

Tran Quy Vinh thích bài này.
  2. CoTichChim

CoTichChim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Bạn giống hệt mình hồi trước mới chơi chào mào. Chắc bạn không cho nó ăn chuối đúng không? Hồi trước mình nuôi cũng lâu lâu mới cho ăn chuối thì bị 1 em liệt 1 chân sau đó ra hỏi bà bán chim bà ấy nói chào mào là phải có chuối không là liệt ngay. Sau đó mình cho nó ăn chuối hàng ngày ,ăn xong thì bắt ra vuốt nhẹ chân giống như tập thể dục cho em nó thì 1 -2 tuần sau mình thấy chân em nó đỡ hơn (đứng cầu được 1 chút) nhưng thực sự không lành lặn như bình thường được. Nếu chim bạn mới bị thì bạn cho ăn chuối ngay và tập thể dục để hy vọng khả năng hồi phục của em nó bạn nhé. Chúc bạn thành công

Tran Quy Vinh thích bài này.
  3. cuongcot

cuongcot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    Mình cũng có một chú chào mào non bị như vậy, sau đó chỉ cần cho nó ăn chuối (phải là chuối Tây) trong 3 ngày là có thể đứng được. Bạn thử xem nhé!