Chim vành khuyên líu giọng chòe

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi mocliuxoe, 1/2/10.

1. mocliuxoe

mocliuxoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    Có vấn đề này xin hỏi các cao thủ sung quanh vấn đề e khuyên có giọng líu chòe,năm ngoái tui có 1 e khuyên cứ líu là toàn giọng chòe nhưng ko hiểu vì sao khi thay lông xong đến năm nay phải đến hàng chục tiếng líu mới có 1 tiếng chòe.Các bác cho hỏi như thế là e khuyên bắt chiếc giọng của chòe chứ ko phải là bẩm sinh của nó như thế.~X(~X(~X(

2. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Khuyên của bạn có phải khuyên non đâu mà vẫn giữ giọng líu chòe chứ ?Nó sẽ thay đổi theo thời gian mà

3. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    chim khuyên giữ giọng chòe hay mất giọng chòe là chuyện bình thường, không kể chim nuôi từ non lên hay từ đuổi lên. nhà minh cũng có một con giọng chòe sổng màu hơi cốm nuôi được 3 năm rồi vẫn giữ giọng chòe.

4. Harmonie

Harmonie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Chuyện chim líu chòe hoặc líu xòe sau khi thay lông xong ko như cũ là bình thuờng bác ạ
    Nhưng có thể sau lần thay lông sau lại líu chòe hoặc lại xòe đuôi ra
    Tốt nhất là nếu mình thích thì giữ lại nuôi-Còn ko thích thì pm em nhé-Bắt luôn :))

5. haiben

haiben Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    theo mình thấy là khi bạn bẫy đc chim trời khu vực no sông nhiều chòe lên no líu giọng chòe mình về nuôi gần chim khác co con vẫn líu chòe co con sẽ thay đổi.vd mình cũng bẫy đc con khu vực no sống có nhiều chim tinh tích về nuôi cung liu tiếng tinh tích

6. khunglongliu

khunglongliu Member

Thích đã nhận:
    2
    Cám ơn các bạn đã có những nhận xét về giọng líu của e khuyên líu choè,tôi cũng đang tâm đắc e nó lắm mặc dù tiếng líu choè ko còn nhiều như trước nữa:applause::applause::applause: