Chim xù lông và xã cánh

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi vit_quay_gion, 1/7/07.

1. vit_quay_gion

vit_quay_gion Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Đầu tiên cho E xin phép được gửi lời chào tới tất cả các thành viên trong forum
    Cháu (Em) xin phép được hỏi mọi người một vấn đề là: Khuyên cháu nuôi một thời gian là có hiện tượng xù lông và xã cánh. Lúc đầu cháu tưởng là nó bị ốm hay chuẩn bị chết. Nhưng khi cháu kiểm tra phân thì phân vẫn bình thường, không bị trắng. Bên cạnh đó là chim vẫn nhanh nhẹn, hoạt bát (nhảy lồng vẫn linh hoạt lắm ạ). Xin mọi người cho cháu (em) biết hiện tượng của khuyên nhà cháu (em) với ạ. Và cách điều trị
    Cháu xin chân thành cám ơn.

2. lungquy_82

lungquy_82 Active Member

Thích đã nhận:
    8
    cái này mình nghe hỏi mói nha bạn cú theo dõi nhé còn mình cũng chủa biết con chim của bạn nhủ thế nào mà diều trị

3. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    chim nhà bạn thế còn may chim nhà mình còn xù lông lên như cục bông di ỉa phân sống chỉ ăn sâu là nhiều , chim lại có tuổi lồng có thể bạn giống mình chim thay đổi cám là vậy chăng , hoặc cám chưa đủ chất . hoặc là bạn để chim tắm khi trời thay đổi thời tiết dễ dẫn đến sự mệt mỏi cho chim .Phương án là cho chim ăn đầy đủ chất nha chắc hết xu` 100% vi` phân vẫn khô thì chắc là dễ chữa .Mong ai có kinh nghiệm về chim ỉa phân sống . lỏng tụ nhiên bị đã cho rất nhiều loai thuốc chữa mà hok dc tình trạng hok biến đổi ai có hay bít loai thuốc nào hay kinh nghiệm nào truyền lại cho em . thanks

4. vit_quay_gion

Thích đã nhận:
    0
    Vâng đúng là E có để lồng ở ngoài trời mà không che đậy gì thật. Nhưng sân nhà E có mái che đàng hoàng rồi ạ. Nên Em ko nghĩ là bị sương. Mà hôm nào trời mưa gió là E cất vào nhà ngay ạ. Cám chim thì E vẫn cho ăn đều và 1 loại từ trước tới nay ạ.

5. khoen_pro

khoen_pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    haha hay la chim mái . Có thể lắm chứ nhỉ. Ông bạn kiểm tra kĩ chưa. Tui nghi lắm

6. vit_quay_gion

Thích đã nhận:
    0
    Chim nhà E líu rồi cơ mà. Mái thế nào được hả bác? b-( . Hôm qua E cho ăn thêm sâu tươi. Sáng nay thấy cậu yêu đời lắm

7. cuoptrengianmuop

cuoptrengianmuop Super Moderator

Thích đã nhận:
    425
    Trúng gió rồi, hì hì,.... treo lồng vào nơi kín gió, phủ áo lồng và tăng mồi tươi là OK thôi.

8. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    chú Khuyên đó của bạn bị thiếu chất roài, cho tăng cường mồi tươi, hoa quả nhé, làm cám chất lượng lên chút nha.

9. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    may quá lục đc lọ thuốc tháng trước mua cho mấy em yến ăn chữa đi ỉa cho em khuyên giò lại đẹp đẽ líu lo ghê quá roai` ^^ .

10. khoen_pro

khoen_pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    theo mình thì thằng khuyên đó bị thiếu mái^^. Cứ cho 1 con mái bên cạnhla đẹp trai ngay . Anh em mình ma chưa có người iêu thì cũng thế thôi ^^các bác nhỉ

11. dang khoa

dang khoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    chim bi thieu chat roi ban oi ban nen cho chim an cam BA VI la chim het xu ha