Chim Yến bị muỗi đốt!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm nuôi chim Yến hót' bắt đầu bởi khoen xanh.hn, 24/10/11.

1. khoen xanh.hn

khoen xanh.hn New Member

Thích đã nhận:
    2
    Các bác ơi em có một chú Hoàng Yến đang bị muỗi đốt vào ngón giữa,bây giờ nó sưng to nên em muốn hỏi có bác nào có bài thuốc hay cho em xin một bài để em chữa trị cho chú chim cưng của mình !
    trân trọng!:crying:

2. dungphoduc

dungphoduc Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,103
    Bạn pha nước muối ấm hoặc mua nước sát trùng i ốt ngày rửa 2 lần. để khô bôi thuốc mỡ bôi mắt. Độ 2 hôm là khỏi.

3. hainamnd

hainamnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Bạn chạy ngay ra ngoài tiệm thuốc tây mua 1 lọ Trangala về bôi ngay vào vết bị muỗi đốt hiệu quả tức thì, sáng bôi chiều khỏi, tối bôi thì sáng hôm sau khỏi luôn bạn à!

mavanz thích bài này.
  4. hihidepzai

hihidepzai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    chim yến rất hay bị muỗi đốt lên bác phải cẩn thân hơn nha! mong cho chim bác mau khỏi. thân!

5. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Bác dũng pho duc cho hỏi chút : Tình hình em bạch yến nhà tớ thay lông sắp xong nhưng đã hót rất nhiều, có thể nói hót suốt ngày, nhưng sao giọng nó bé thế ? mặc dù giọng rất dài. Có phải là nó chưa căng hẳn không ? hay bạch yến hót nhỏ ?

6. dungphoduc

dungphoduc Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,103
    nói chung chim thay lông thì hót thường nhỏ. Xong hẳn lông sẽ to hơn bác ạ, cứ từ từ hưởng thụ :D

mavanz thích bài này.
  7. ToanDN

ToanDN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    Đôi khi có những chú chim có giọng hót nhỏ hơn bình thường bạn ah! Có thể chim của bạn có giọng hót nhỏ!

mavanz thích bài này.
  8. luon

luon Active Member

Thích đã nhận:
    2
    mình thì không nuôi yến nhưng không biết ae có ai thử ngừa bệnh do muỗi chích.bằng cách này không....có gi ae bỏ qua nha.
    tại mình hồi trước nuôi gà mà gà củng hay bị muỗi chích..và bị đậu gà...và cách ngừa nó là chích vaccin ....và tỉ lệ gà con rất ít bị...mình nghĩ nếu ae nào nuôi nhiều mà chưa thử hảy thử xem sao...vì mình chưa có nuôi nên không có mà thử vả lại nó củng đắt quá..