Chim yếu thường ăn nhiều cám?

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi Fly Dragon, 19/7/08.

1. Fly Dragon

Fly Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Hôm nọ mình đi mua cám ở 1 cửa hàng bán chim trên dg HHT,khi mình đến mua thì thấy ông chủ hàng đang tư vấn cho 1 khách hàng rằng : chim mà ăn nhiều cám là chim đang bị yếu.Mình nghe xong mà ko hiểu gì cả,vì theo mình nghĩ chỉ có khỏe mạnh thì mới cảm thấy ngon miệng và ăn dc nhiều,chứ còn người mệt mỏi thì thiết gì ăn uống ( bất kỳ là người hay vật):laughing:.Các ae hiểu rộng biết nhiều xin giải đáp giúp mình.Xin cảm ơn!!!

KtsBim thích bài này.
  2. choelua

choelua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Làm gì có chuyện đó hả bạn. Mình luôn Mi cũng đã nhiều và cũng đánh giá như bạn thôi

KtsBim thích bài này.
  3. Tieu Giao

Tieu Giao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Chắc là chim ăn nhiều cám ma không ăn cào cào, điêu điêu nên yếu hihiiiiii...............

KtsBim thích bài này.
  4. congminh

congminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,029
    Ông chủ hàng nói yếu ở đây là nói con chim đang yếu lửa đó bạn, chim căng lửa thì thường ăn ít lại, lúc nào cũng đòi đánh nhau hoặc hót cả ngày nếu mở áo lồng.

KtsBim thích bài này.
  5. Fly Dragon

Fly Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Cảm ơn bạn đã giải đáp thắc giúp mình,vì mình mới nuôi nên chưa có kinh nghiệm nhiều.Bạn có thể giúp mình làm thế nào để cho chim căng lửa ko?theo cách bạn đang nuôi càng tốt,vì e Mi nhà mình chỉ hay hót chuyện thôi còn muốn hót căng thì phải mồi CD tiếng Mi mái mới hót (mình nuôi e nó mới dc khoảng gần 3 tháng,cũng bạo rồi).Xin cảm ơn!!!

KtsBim thích bài này.
  6. vietanh_s

vietanh_s Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    theo em, con chim non tuổi thì ăn nhiều, còn con chim già rừng thì bao giờ cũng ăn ít. các anh cứ thử nuôi 1 con mi non và 1 con mi già rồi sẽ thấy.

KtsBim thích bài này.