Chim zdô duyên…hehe

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi gaccu, 15/10/12.

1. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    Hi cả nhà
    Chủ dề chim hay, chim sát bổi …vvv…có hết rùi……giờ gacu mở chủ đề chim zdô duyên..đây….hehe
    Hình củ
    <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p> </o:p>
    Con chim này ra mồi 3 năm,bắt đúng 1 con bổi, chinh chiến khá nhìu và củng trãi wa tầm 5,6 chủ……vô duyên với bổi bà cố lun…hehe
    Nhìn chắc ai củng khoái….cầm gác riếc ko bắt bổi chán lun hehe…
    Các cụ đoán xem em nó gáy gù choảng nhau thế nào….mà vô duyên thế
    Hehe

2. cugayquangtri

cugayquangtri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    570
    Sao giống con mồi lỡ em vậy trời...Ở nhà thỉnh thoảng gáy...Ra rừng gáy om sòm...bổi về chưa kịp chung cây nó chỉ cần nhìn thấy nó gù như con điên...làm bổi sợ chạy mất dép...Cả mùa vừa rồi mang đi gác chỉ có một con bổi dám bén mạng lại gần rồi chưa kịp hiểu chuyện gì đã rơi cái độp vào cầu tử...Đến mang nó xuống, thấy cái thế nó đừng mà em không tài nào hiểu nổi...một chân thò ra ngoài mặt lụp...đầu thò ra nhè con bổi mổ...Sau con bôi tội nghiệp đó, mang nó đi chỉ có mang nó về..he..he...Giống con mồi bác gaccu chăng???!!!!!!!!!!!!!

3. ngvu

ngvu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    388
    Lông to mà lại đậm đen
    Dù hay đến mấy cũng vô duyên rồi

4. tronggiap

tronggiap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,146
    Nếu vô duyên ép đẻ đi gác cu ơi, hôm nào rảnh xuống thăm Bác rồi mang về ép luôn hehehehe

5. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    hehe...con này già...khô tinh rùi...ép đẻ ra sỏi đá đó thầy ới...hehehe

dong_pham, hhhnam, vlnew and 12 others like this.
  6. kienkhanhhoa

kienkhanhhoa Banned

Thích đã nhận:
    4,079
    Con mồi có bộ quy, cườm độc như thế này tại sao lại vô duyên với bổi nhỉ? Nước chơi của nó thế nào thế bác Gáccu, nghe các cụ truyền rằng những con có chấm bí thế này thì cực kỳ lỳ rừng. Tại sao nó lại không may bổi? Mong các cao thủ vào chỉ giáo cho a,e biết với ạ.

hhhnam, vlnew, Cucusamtho and 11 others like this.
  7. Ra mồi 3 năm mà bộ quy còn chưa chuẩn thuần lồng, hehe...cụ bỏ bê nó quá! Loại này chơi gắt và tông quá hả cụ? Quy lưng và quy cánh khác biệt nhau quá nên lỗi, hehe...

8. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    @hi cụ Kiênkhanhhoa.
    hôm nào ra nhatrang chơi gé cụ làm thử 1 thằng 1 hộp....coi giàn đấu có bền không nhé...hehe , chỉ giáo thì hỏng dám rùi...hehe
    @Binhnguyen:chắc tại gaccu nhìn wen mắt hỏng ra,khá hay, giọng cực yêm...ưu điểm nó là khi con bổi nhập tàn cực xung nó làm vài chục phút là con bổi hết xung lun...thành ra xách đi oánh kè thiên hạ cho vui thui...heheeeeeeeeeeeeeee
    còn tại sao nó vô duyên gaccu potay..
    hehe

9. trandinhphuc

trandinhphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,635
    đơn giản vì chủ nhân hiện tại của nó cũng chưa bắt được em bổi nào(có chăng cũng được vài em...) nên nó giống chủ thui hehehe...
    thân !

10. tronggiap

tronggiap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,146
    Đau quá, á á, hehehehe, em út mà nói với anh già vậy à???? Bực mình tối nay về làm vài tấm hình và 1 đoạn clip post lên cho biết thế nào là .... hahahaha

11. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
    Thật ra cụ Gaccu có cái ... sướng riêng mà 1 số anh em không có à nhen. Nhiều người thèm ... chảy nước miếng. Như là: thích đi chơi đâu cũng được, gác cu, gác chym thoải mái,...

Một số anh em có gia đình, có người iu thì có thể vướng vào trường hợp: gác chym, gác cu phải ....xin phép chủ nhà, ...xin hoài không cấp visa luôn, hihi, đành ôm cu, ôm chym ...giận :devil:

12. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    hehe...chơi hội đồng à...
    chỉ có cụ Phát hỉu a...chắc củng thường ôm chym đi gác đêm đây....hehe
    a à....đếm ...chắc cả thúng...đong chắc cả lít...chờ đấy ....hehe

13. ganoiviet

ganoiviet Member

Thích đã nhận:
    111
    Nhìn cườm và bộ quy là kết rồi, có lẽ nó kèm, bo nhiều quá làm cho bổi thấy sợ nên không dính bổi nhiều, chỉ dính được những con bổi gan lì

14. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    chú này có đủ lực gù ắc bắt bổi ok rùi...mà nó lại k bắt dc...=>nó tung lồng thì k vì em thấy nó đẹp trai, vậy là có thể do cái nết chơi quá gắt, chim quá già rừng, tướng to vạm vỡ...hay là còn một lý do rất rất có khả năng nữa là chủ cu chỉ lo gru gru mái bổi mà bao lần vỡ kế hoạch lên rừng hehe

15. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    chời ui! mồi chai 40 mùa rùi mà đi oánh toàn dạt bổi không, ít nhất phải chơi cho nhẹ nhẹ nhưng rát mới bắt được bổi, cụ cứ dương dương như tên lửa, phóng rước thía kia thì bố bảo bổi nào dám nhập tàn. em mà bằng tuổi mồi như cụ là em bắn hạ hết cái đám bổi thịt ở đồng nai rùi áh.

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:51 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:40 PM ----------

ẹc ẹc mà cụ có con mái mà cụ dương tên lửa đầu đạn hạt tiêu lên thía kia thì đời nào mà cụ bắn hạ được, có 3 quyền trợ giúp, nhớ ới thèng em này đầu tiên nhá, em giúp kụ nhiệt tình.hé hé. em té đây.

16. cleobast

cleobast Well-Known Member

Thích đã nhận:
    326
    nay thấy bài hay hay nên ké vào phán vài lời có chi sai các bác bỏ qua: em này rất hay nhưng chỉ có 1 vấn đề mà theo tôi đó là nguyên nhân tại sao em nó ko bắt được bổi là ở giọng gáy, theo như tôi đoán em này là giọng Sấm Đồng, rất gắt, rất nặng bổi mà về nó làm cho 1 tràn còi tàu hú là ale hấp ù té ngay, chỉ những em nào dữ mới dám đấu đá với nó thôi

17. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931

Last edited by a moderator: 24/10/12
  18. binhbaohiem

binhbaohiem Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    9,842
    Hàng mới hả cụ gaccu ? dạo này dưới đó gác được chưa cụ?? đang chăm mấy em mồi mà thay lông xong em nào cũng chẳng ra sao cả, chán quá, anh em rủ đi giao lưu hoài mà mồi không ra mồi, chán quá cụ ạ.

binhbaohiem

Last edited: 24/10/12
  19. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    coi chơi đe...........heheeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:43 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:37 AM ----------

hehe...chán rùi hả...làm mồi nhậu lun đe...hehe
    gác được rùi, rừng xung lại rùi...nhưng anh thì xìu....hehe
    thích con nào ở trên không, chỉ chổ cho lấy...hehe

@cụ Thiện pán anh vài câu coi tay nghề cụ lên.....cở nào..heheheeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

20. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921

Hehe. Em là em khoái con trong lồng nuôi có cầu rồng của cụ Quang với nước gù dạt bổi, kèm khá nhưng chậm sào. Nhìn cái lồng và cặp Giỏ thóc nuôi con đó kết quá, em còn thích hơn cả chim =))