china vs usa

Thảo luận trong 'Thiết bị cho hồ cá' bắt đầu bởi cavelaem, 29/12/11.

1. cavelaem

cavelaem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    tình hình la mấy hôm nay có tin test cancium salifert a e hn dang dùng mua từ china ko chuẩn làm nhiều người ko an tâm khi dùng nên em đã nhờ pro ichigo gửi cho một bộ test xách chân từ úa về , rất cám ơn sự nhiệt tình của pro ichigo ma sau 1 ngày bộ test đã có mặt o hn và dưới sự có mặt của a trung km ,thiên thần bốc mùi, quỳ thịt, phuongdien,axetylen và em sau khi test 2 bộ trên cùng mẫu nước thì 2 em đều có kết quả như nhau vậy có thể nói yên tâm về bộ test china video quay lại xin mời a axetylen post lên hộ nhé

2. Dragonking

Dragonking Well-Known Member

Thích đã nhận:
    469
    cái test usa xách nách vs china vác vai giá như thế nào vậy ạ, 2 cái có gì khác để phân biệt ko? hay 2 cái lại như nhau chung 1 lò nhỉ =))

3. cavelaem

Thích đã nhận:
    70
    oai pro hỏi câu đó hơi khó trả lời lời rồi . vì một số a e sg dùng test salifert mua ngoài này có thông tin lại là dùng sai số rất nhiều so với test đang mua trong sg vậy nên a e hn nhờ gửi ra để so sánh xem ntn:laughing:

4. musashi

musashi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    114
    hình thức chẳng khác nhau tí gì cả,....không phân biệt được, chắc là cùng 1 lò thôi.

5. FlameAngel

FlameAngel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    116
    Chắc là Tàu Mỹ vs Mỹ Tàu =))............................

6. beggarUK

beggarUK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    585
    Bây giờ hàng ko Made in China có khi mới là ko đảm bảo, đồ hiệu thì cũng toàn do bọn Tàu nó làm mà gắn mác thôi. VN mình láng giềng có khi được thơm lây hehhe

7. ichigo

ichigo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    phản cảm quá bro. nếu muốn biết thì qua đây mình cho xem chứng từ ship từ usa về .nói như bro khác gì nói mình bán hàng dõm

8. axetylen

axetylen axetylen

Thích đã nhận:
    323
    Thực ra 2 cái đó là 1 thôi mà, nghe thông tin có bị sai lệch anh em cũng hoang mang, nhưng nhờ bác cavelaem giải quyết tâm lý:D

[video=youtube;kXHAIUSccjk]http://www.youtube.com/watch?v=kXHAIUSccjk&feature=youtu.be[/video]

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:44 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:38 AM ----------

Không phải chuyện bán hàng dỏm hoặc ai bán ai mua, theo em nghĩ chỉ để anh em hiểu rõ và xem mình dùng cái nào chính xác và mình đang theo dõi cái hồ của mình có đúng không thôi, còn việc bán 1 vài bộ test có sống được đâu các bác:d. Hiện nay em biết các bro cá biển đã đầu tư những bộ test vài trăm obama

9. Dragonking

Thích đã nhận:
    469
    Phản cảm sao bro?? mình nói sai sao?? hàng của bro lấy ở đâu, hàng HN lấy ở đâu, cái đó ko quan trọng, mình có nói hàng của bro ko phải từ US về ko? nếu hàng của bro với hàng HN giống nhau như đúc thì ko phải chung lò chứ gì, hay hàng của bro đẳng cấp hơn, made in sao hỏa à? hàng xách US về thì xách chứ, chắc gì mua ở US mà ko phải made in china!

10. cavelaem

Thích đã nhận:
    70
    Theo tôi nghĩ chúng ta ko tranh luận hàng ở đâu bạn ơi , cá nhân tôi rất cám ơn bro ichigo vì bro đó đã gửi cho a e bọn tôi ngoài này thứ mà a e đáng cần để kiểm chứng cái mà chúng tôi đang băn khoăn còn về nguồn gốc hàng nếu a e tụi tôi ko chắc chắn nó lấy từ usa về thì tụi tôi lấy ra thử làm gì . Còn nữa nếu vì để kiêm tiền thì ichigo đã lấy tiền hộp thử đó nhưng bro đó gửi ra cho a e tụi tôi để thử chứ ko hề lấy tiền bạn Dragonking có thể hiểu sai ý a e tụi tôi ngoài này chỉ muốn xác định xem hộp thử canxi a e hn đang dùng nó ntn thế thôi .
    và tôi viết bài này để a e có thể yễn tâm sử dụng vì nếu có sai thì cả ở USA cũng sai chẳng riêng gì VN

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:25 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:18 PM ----------

Thèng phó nháy này như kẹc cho cái mẹt a to bổ chảng ra trên mạng mạng mai nó cắt cái mẹt a nó dán vô mấy trang sex làm diễn viên chính đóng phim con heo thì chít tao a?

11. Dragonking

Thích đã nhận:
    469
    Mình ko có ý tranh luận hàng ai tốt hay dỏm gì cả, chỉ vì bro kia quá nhạy cảm thôi, ai mua bán gì hay làm từ thiện cũng ko liên quan đến mình, mình chỉ hỏi giữa 2 cái có gì khác nhau ko, nếu ko khác nhau thì ko phải chung lò à, vậy mà cũng bị nói là phản cảm, thôi, hàng ai cũng tốt cả, khỏi cần bình luận nữa, nói ra lại bị cho là dìm hàng, mặc dù cái hàng ấy nó éo có nổi!

12. cavelaem

Thích đã nhận:
    70
    OK nếu pro có loại hàng mà nổi ok gửi ra cho mình , giá cả ko thành vấn đề.

13. phuongdien

phuongdien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    Có mấy bộ tét vài chim nghìn mà cãi nhau vãi! Giờ anh em đều toàn dò dẫm để chơi cả, hàng thì đíu dễ kiếm, nên có những sản phẩm để lấy ra so sánh và cùng ông mõ làng phổ biến anh em là rất tốt! Cho dù nó là hàng gì đi chăng nữa thì cũng để biết, để thích thì dùng, đíu thích thì vác mịe nó vài 10000 obama làm cái phòng thí nghiệm là chuẩn nhất! Em xin té...:D

14. cavelaem

Thích đã nhận:
    70
    chém phát té ngay a ku chạy nhanh thế =)),,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

15. Dragonking

Thích đã nhận:
    469
    Lúc đầu nghĩ là thảo luận cho vui thôi, ko ai muốn cãi cả, chỉ có người nhạy cảm quá thôi
    @cavelaem: em ko có mua bán nên ko có gì để gửi cho anh, nhưng nếu anh muốn kiếm bộ test tốt thì có thể xem trên mạng rồi nhờ người ship về thôi, anh xem thử mấy bộ test của hanna thử!

16. phuongdien

phuongdien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    Ông cave giờ tét bằng lưỡi rồi bác ơi! Lần này em té thật :D

17. musashi

musashi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    114
    nối như bác này...................chuẩn! tét bàng lưỡi , bằng mắt thôi ..........:laughing:

18. beggarUK

beggarUK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    585
    Hàng xách tay => tâm lí người mua sẵn sàng bỏ thêm tiền để được chất lượng EU , US
    Hàng china => rẻ hơn mà cũng ko khác gì về bề ngoài, có khi cũng là hàng để xuất EU, US

Ai mua gì chọn gì là do từng người, từng khả năng chứ các bro cãi nhau ai cũng đúng cả. Đúng là có khi hàng bên EU, US cũng chỉ là lởm như China, có khi hàng mua China lại xịn ngang với chất lượng EU, US, thế nên chẳng ai biết được chính xác.

Như e cũng từng dùng cả test lởm test xịn (gọi là thế chứ chả biết thế nào) , nhưng có khi chả khác nhau là mấy, mà có khi sai cả 2, tốt nhất là để cái bể nó bảo mình. Dùng Hanna nghe có vẻ hoành tráng nhưng e thề là mua về 2 năm e dùng đúng 4 lần. E cứ chạy khử po4, khi nào thấy tự nhiên có rêu là biết phải thay nguyên liệu, test là lại tốn thêm tiền

19. cavelaem

Thích đã nhận:
    70
    eccc vậy là ko có gì là được rùi ko tớ mang tiếng chít vì bác canuc bác đang sói tớ mà . cảm ơn dragonking nhé oải vì mấy bộ test lắm rồi=))

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:47 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:43 PM ----------

Vậy thì từ nay em thề em test bằng chân cho lành:applause:

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:52 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:47 PM ----------

Nghe thiên thần bốc mùi nói pro ở HP hả vậy lúc nào lên HN a e gặp mặt nhé:-*

20. ichigo

ichigo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    bro nói chuẩn không cần chỉnh.có nhiều mặt hàng thì đa dạng phong phú hơn, có nhiều sự lựa chọn hơn. tùy mặt hàng tùy giá tiền. còn chính xác hay không thì hên xui :laughing: vì em chưa được sài những bộ đắt tiền hơn. em thì có sao nói vậy chứ chả nói là hàng mình chuẩn nhất nên đừng chém tội em. miễn sao bán hàng không đưa giá quá cao hoặc bán hàng k rõ xuất xứ là được.
    mịa thằng kia xoắn ghê vãi:sick: