Chỉnh Co2 sau 1 thời gian bị tắt ???

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi OuterYoke, 19/12/13.

1. OuterYoke

OuterYoke Active Member

Thích đã nhận:
    24
    Em có chút thắc mắc mong các bác giúp đỡ:
    TÌnh hình nhà e dùng bình CO2 cứu hỏa, mua thêm van up aqua 350K, e cứ chỉnh tầm 3 giọt 1 giây, thì trong vòng khoảng 3 tiếng, lượng khí cứ giảm dần rồi tắt, liệu do van có vấn đề hay e chưa biết cách tinh chỉnh vậy cả nhà???

2. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764
    Có thể cả hai, ngoài ra còn yếu tố đường ống dẫn Co2: quá dài? ống không đủ tiêu chuẩn? độ giãn nở lớn?...v.v. Bạn up được cái ảnh lên thì tốt hơn.

3. sieunhanbo

sieunhanbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,512
    Có lẽ do cái van này chất lượng ko được đồng đều (TQ mà) nên có cái chỉnh rất ngon, cái thì tậm tịt.
    p/s: ý kiến cá nhân sau khi sử dụng qua khá nhiều van Up-aqua của mình

4. datmoc

datmoc CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    708
    van up-aqua lởm khởm lắm, nhiều ng bị rồi. van chợ giời chỉnh còn đều hơn, dính 2 phát up-aqua rồi

5. concuabaoto

concuabaoto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    255
    Mình bị y hệt bạn. Thử các kiểu thấy nghi là do cái van UpAqua 350k. Cách khắc phục: vặn van tổng của bình (mình dùng van vặn) to hết cỡ để khí ko bị ngẹt ở van tổng, vặn Upaqua to dần mỗi ngày nhích 1 tí, cứ tắt thì lại vặn to lên, lỡ vặn quá tay cũng để kệ ko vặn nhỏ lại --> tóm lại chỉ có to dần đều, sau chừng 1 tháng thì đi vào ổn định. Tầm này em vẫn ko biết là chính xác vì sao, nhưng có lẽ sẽ đổi sang loại 750k, ông em và papa đang dùng, chỉnh nhạy và đều

6. OuterYoke

OuterYoke Active Member

Thích đã nhận:
    24
    Dạ vâng, đây là hình ảnh bình Co2 của em: Bình C02 (van tổng)- van up aqua- van khí nhỏ- van 1 chiều- đếm giọt y tế ( giá mấy K gì đó)- vào cái trộn ( nối với đầu ra của lọc ngoài)

7. concuabaoto

concuabaoto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    255
    Mình nghe bác hovaten dạy là để dây dẫn ngắn thôi, ko nên quá 1.5m. Hồi trc bị như bác, mình quẫn lắm định vác bình ra xịt bớt xem có thông nòng hơn ko, hay bác thử cách đó xem? Còn ko thì đổi van 750k, cái 350k nhà mình dù chạy tạm ổn, nhưng thời tiết nóng lạnh thay đổi cũng gây ảnh hưởng đến đầu ra

OuterYoke thích bài này.
  8. OuterYoke

OuterYoke Active Member

Thích đã nhận:
    24
    cám ơn bác concuabaoto, em sẽ thử từng cách 1 xem sao :D

9. nguyenlonglong

nguyenlonglong Active Member

Thích đã nhận:
    6
    e cũng gặp trường hợp như a này, chỉ được 1 lúc rồi ngóm, rút hết bộ đếm giọt với van 1 chiều ra sục ống trực tiếp vào cốc nước vẫn thấy ra đều, kiểm tra lại lắp hết vào thấy cái khớp gen của van 1 chiều đầu tiền phì bong bóng hóa ra bị dò, vặn ra tra keo tiền phong vào vặn chặt để khô thế là chạy ngọn lành