Chít cá em òi ..>< cá của em huhuhu

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi Wu_Zun72, 28/6/07.

1. Wu_Zun72

Wu_Zun72 Member

Thích đã nhận:
    0
    Cà của em bị shock nước ...h phải làm sao..con cá NGÂN LONG của em ..hhuuhhuhuhu h em ko bik làm sao hít...nó cứng đờ...yếu xìu ..>< vì em mới đổi hồ hồi hcie62u..và cho nó vào liền.hem bik có phải đ1o là nguy6en nhân?

2. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    hạ thấp nước càng nhiều càng tốt nhanh lên bạn.xem có bình nước tinh khiết hay nước hồ cũ nào thì cho vào,chắc thay hồ cho nước máy vào mà không xử lý hả?

3. anhtuanlvn

anhtuanlvn Active Member

Thích đã nhận:
    5
    vớt cá ra cho lại vào hồ cũ với nước cũ, nếu không còn nước cũ thì chỉ còn duy nhất một cách, mở toàn bộ hệ thống bơm oxy lên, bơm thật mạnh và liên tục, cho muối vào hồ (100l/100g muối), rút nước xuống chỉ còn 20cm, sau đó ngồi cầu nguyện bạn nhé.
    lần sau thay nước nhớ cẩn thận.

4. Return

Return Active Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình không có vấn đề gì đâu, bây giờ bạn có thể làm theo cách sau.
    - dùng lại những vật liệu lọc cho hồ cá cũ và sử dụng cho hồ mới.
    - hạ thấp mưc nước xuống và khi cá đã quen dần thì bạn tăng mực nước lên từ từ. ( hãy để máy sủi Oxy liên tục nhé )
    chúc cá bạn mau bình phục.

5. trananhhung

trananhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hạ nước thấp xuống sau cho cá vừa đủ để sống, bạn cho vào hồ nước củ hay vớt cá ra cho vào hồ củ như các anh em đã nói như trên, nếu các cách trên không thể làm được thì bạn ra ngoài tiệm dụng cụ về cá mua 1 chai nước dùng để xử lý nước mới theo tôi thì có thể giải quyết tạm thời được. Nhớ là bạn nên đọc kỹ liều lượng khi sử dụng . Chúc bạn vượt qua khó khăn này

6. manhlong

manhlong Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    372
    mình nghĩ bạn bắt nó qua hồ cũ hoặc kiếm nước cũ đổ vào là tốt nhất,cho oxy xủi mạnh lên,chứ giờ này ở cần thơ mà kiếm được cửa hàng nào mở cửa bán cho bạn chắc cũng khó.

7. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Nếu có máy Ozone thì xục cho nó, thêm chút nước lá bàng ..........................