chổ bán Beta khổng lồ !?!

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi viettelphon, 13/7/07.

1. viettelphon

viettelphon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chào các bạn, không biết ở Tp.HCM có cá Beta khổng lồ chưa ? nếu có bán ở chổ nào ? bạn nào biết xin chỉ dùm , thanks.
    mình mới tìm thấy trang này http://www.ram91bettas.com/Gallery.htm toàn là Beta khổng lồ rất là đẹp .

2. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    mình thấy mấy con trong đường link của bạn hình như là betta thường được nui lâu mà ko cho đá,vây mọc dài ra chứ đâu có khổng lồ.hồi nhỏ gần nhà mình có 1 tiệm cá duy nhất có một lần ông bán cá cho mình coi hai con betta khổng lồ(đúng nghĩa đen)gọi là cá xiêm nhật hay thái gì đó mình ko nhớ,có 2 con màu xanh lơ và hồng nhạt,mình to gấp 2 cá bình thường vây dài gấp 3,đẹp lắm,giá là 20k,chỉ có 1 lần thấy tụi này thôi,sau này ko thấy hàng về.Nói cho dễ hiểu,bạn so sánh con cá chép việt nam với cá chép nhật thế nào thì betta VN với con beta đó như vậy,dẹp hơn,màu nhạt ,và trong hơn,vây dài hơn,nói chung rất đẹp,nuôi làm kiểng chứ đem đá thì uổng lắm,Ko biết bác nào biết chỗ bán mấy em đó ko

3. viettelphon

viettelphon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cám ơn ý kiến của bạn, đúng là những con Beta này "nuôi làm kiểng chứ đem đá thì uổng lắm", thú nuôi cá kiểng là một thú chơi tao nhã, với những con cá đẹp - tất nhiên giá cả cũng không rẽ - thì chỉ để ngắn nhìn và giảm stress sau một ngày làm việc, học hành căn thẳng, mình nghĩ http://www.ram91bettas.com/Gallery.htm đây không phải là những con Beta hay HM bình thường đâu bạn ạ http://www.ram91bettas.com/Giant.htm bạn xem lích thước của những con cá này từ 3 -> 4 in chứ đâu có nhỏ phải không bạn .

4. halfmoonpro92

halfmoonpro92 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá khổng lồ có thể là cá qua 2-3 mùa đông(thường gọi là cá "nhiều đông") nếu không là cá xin xít đồng đấy

5. hag

hag Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Khoảng 2 tháng trước mình có thấy tiệm Hồng Anh của bác manhlong có mấy con grant betta...
    bạn pm cho bác ấy hỏi thử xem! Chúc vui

6. cacon

cacon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cách đây 2 tuần mình có tới tiệm cá ở bênh hong chợ Phạm Văn Hai thì người ta có bán , vì Mình kô thích nên kô hỏi giá

7. F-22

F-22 Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn có thể nói rõ chính xác hơn không, bên trái hay phải chợ PVH, ở đó bán nhìu cá betta hok vậy? Thanks bạn!

8. cacon

cacon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ở đó chỉ có một tiêm thôi , còn bên nào thì kô biết bạn đi hướng nào để chỉ bạn cả , nhưng bạn cứ đi giáp 1 vòng chơ là thấy , chợ nhỏ lắm đùng lo . Mà lúc Mình tới thì kô thấy nhiếu cá đẹp chỉ thấy mấy con to cở ngón cái thì phải , Mình kô thích nên kô chú ý lắm