cho biết một vài thông tin về cách di chuyền cá LH wa mỹ bằng đường hàng ko

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi phongtran90, 8/3/06.

1. phongtran90

phongtran90 Member

Thích đã nhận:
    1
    làm sao đề mang thoe con cá lH wa mỹ ma ko làm chết cá mình sắp di cư wa mỷ nh­ng vẩn muèn mang thoe hai chó cá Lh của mỉnh

2. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    @phongtran90: Bạn đem cá qua Mỹ làm gì cho phiền phức, bên Mỹ bây giờ cá la hán nhiều lắm và còn đẹp nữa, không chừng bạn qua đó tìm được vài con Red Texas cực chiến cũng nên:laughing:

3. ut9

ut9 New Member

Thích đã nhận:
    6
    Chào bạn phongtran90,

Theo mình thì biết thì việc di chuyển vật nuôi qua trạm kiểm hàng của Hải Quan thì chắc chắn là không được rồi. Mặc dù bạn có dùng mọi nỗ lực gì đi nữa, chẳng hạn, bạn có thể được Hải Quan sân bay Việt Nam đồng ý. Nhưng khi tới My thì chuyện đó không được đâu. Vì họ kiểm rất gắt gao, hễ phát hiện vi khuẩn nào trong nước là sẽ bị hủy ngay. Mình có người anh bà con bị rồi. Nên bạn hãy theo lời chỉ bảo của Bác Duongnguyen là Ok rồi.

Thân chào!

4. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Cách tốt nhất

Chính xác là bạn không thể mang 2 đứa cá của bạn theo được rùi,mà dù có đi được thì tụi nó chưa chắc thích nghi với thời tiết bên đó,không khéo lại thành La hán đen thì...Cách tốt nhất là bạn nên "gởi" tụi nó lại cho anh em nào trong 4r của mình phụng dưỡng dùm,để sau này về bạn còn có cơ hội nhòm mặt tụi nó nữa chứ,còn không thì bạn làm từ thiện đi:ai nghĩ ra cách đem cá đi Mỹ thì được tặng 2 chú La há,hehe,đùa chút vui,mong bác đừng giận.

5. weirdon

weirdon New Member

Thích đã nhận:
    0
    đem thì đem 1 con huyết long đó bạn ơi vừa hi61m vừa có giá. Cách vận chuyển thì mua loại nhỏ thôi, mua thêm bình oxy chạy bin nữa cứ giấu như giấu khô mực Nếu bạn muốn mua fh o Mỹ thì bạn có thể vào www.flowerhornusa.com trong đó có nhiều người Việt lắm.

Last edited: 8/3/06
  6. phuphansgn

phuphansgn New Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng vậy, không đem qua Mỹ được đâu vì mình chuyên về vận chuyển hàng hóa XNK mà.

7. minh-khtrung

minh-khtrung New Member

Thích đã nhận:
    29
    giup em voi

Em muốn chuyển mấy chú La hán từ Sài Gòn ra ngoài Hà Nội nhưng ko biết làm thế nào, các bác giup em với

8. quangvudaf

quangvudaf New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn cứ cho vào bao ni lon rồi bỏ vào thùng xốp hay thùng carton (để đỡ lắc và dễ xách). Lên tàu mở bao ra sục khí (chạy bằng pin). Nhớ mang theo vài cục pin dự trữ nhé. Mình mới chuyển vài con từ SG về ĐN đấy.

9. rosenguyen

rosenguyen New Member

Thích đã nhận:
    2
    đảm bảo với bạn 100% là die. bạn đừng buồn nhé......