Chợ bưởi !!!

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi kaia292, 7/11/07.

1. kaia292

kaia292 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    anh em trên diễn đàn mình ở hn có hay lên chợ bưởi mua chim không nhỉ ? em thì những ngày nghỉ thường xuyên đi xem chim trên đấy. nhưng dạo này bị công an đuổi ác lắm, dân bán chim dạo hết đường làm ăn rùi các bác ah, khổ thân bán chim mà bị đuổi dữ quá.:eek:

2. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    mấy ông công an cả dớ cả Hà Nội có mỗi trên đấy là chợ chim họp đông mà đuổi người ta thì ra cái j` nữa
    vừa làm cho họ ko bán được chim mà anh em cũng khó kiếm chỗ mà mua chim nản wa'

3. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    He he mấy chú công an. Bình thường vẫn thu của người bán chim 300k 1 buổi sáng. Mà dạo này ko ăn tiền nữa lại đuổi à. Chán ghê

4. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    sao cơ?

300K 1 ngày? nên đính chính lại đi nhé, 300K/1 tháng đó, sao có giá 300k/1ngày thì ai còn bán chim nữa?

5. kaia292

Thích đã nhận:
    39
    em dính chính lại ý của anh hùng ,bình thường vẫn thu 10k\1 ngày nhưng mà dạo này không thấy thu nữa và tập chung tịch thu lồng chim. Chắc mấy ông CA này thích nuôi chim nên tịch thu mang về nuôi thì phải. hehe

6. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    dạo này sao ko biết chứ trước nói chuyện với tay nhận thầu khu đấy. 300k là tất cả . Mỗi người đến bán chim sẽ phải nộp 20-30k cho 1 người và người đó đưa cho công an.
    Khổ tại các bác nhà ta mua chim hoành tráng quá để đầy xe dưới lòng đường chắc xếp nhắc nhở nên mấy thằng lính ko dám ăn tiền nữa mà ăn lồng chim

7. binhnv

binhnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    124
    Những người buôn bán như vậy là phạm luật rồi, lấn chiếm vỉa hè gây ùn tắc giao thông Công An không đuổi mới là sai. Bạn tapchoikhuyen không nên chửi thề.

8. trecontapchoi

trecontapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    lâu lâu ko lên chợ Bưởi...hôm nào đến phiên phải lên ngó nghiêng tí mới được ^^

9. dammechim

dammechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Nhà bạn có xa không, nếu không xa thì lên đi, vui lắm, hôm nào mình cũng lượn qua các hàng chim ngó nghiên một tý. Lấy cảm hứng chăm chim và xem những người cùng cảnh ngộ mê chim như mình.

10. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Hơ..hơ..chợ bưởi bán chim vào tất cả các ngày hay họp theo phiên hả mọi người?Hay quá,thu xếp time và xiền bạc lên lượn lờ tẹo nào:D

Last edited: 7/11/07
  11. duongvan_vespa

duongvan_vespa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Ơ các bác không biết rồi, ở trong chợ Bưởi mới xây có mấy hàng chim trong đó, anh em chịu khó gửi xe 2k vào xem cho nó thoải mái, ngồi ngoài đường CA đuổi khổ lắm, đang chọn chim thì chúng nó phá. Hôm qua em vừa mua 1 chú trong chợ, mặc cả gãy lưỡi 70k, mang về trưa nay líu trộm mấy lần, mấy em quen lồng ở nhà ngơ ngác không hiểu thằng cu này ở đâu ra mà liều mạng thí nhỉ, giám khích bác mấy anh đây àh....hi hi. Chúc các bác chơi dzui dzẻ.

12. trecontapchoi

trecontapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    ^^

Chim thì ngày nào cũng có nhưng đến phiên thì đông vui nhộn nhịp hơn ^^

@damechim: dạo nay em đang thi, thi xong thu xếp thời gian sẽ lên :D

13. thinhlovebirds

thinhlovebirds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    174
    t7 hay chủ nhật là phiên chợ nên đông vui hơn. mình bị lừa ở đó vài lần rồi,hồi mới chơi chim. Các anh em mới chơi chim cẩn thận kẻo bị lừa khi mua chim ở chợ Bưởi!

14. kaia292

Thích đã nhận:
    39
    uh, phien vào các ngay 4,9 am lich, và thử bảy, chủ nhật nhưng dạo này bị đuổi ác lắm các bác ahj, lên đấy chỉ còn vài hàng bán rong thôi, có khi chẳng có hàng nào cả. em biết vì thú bảy chủ nhật nào em cũng lên đấy.

15. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    giờ lên đấy không còn gì cả đâu mà lên , công an đứng chặn 2 đầu ai chở chim cò kiểu bán rạo vào là tôm ngay không biết lên đi đâu mua chim giờ bó tay ở đó vừa rẻ lại nhiều

16. kaia292

Thích đã nhận:
    39
    giờ các bác lên cùng lắm là có 1 hàng bán ở sát mép tường, em hay lên đường hht dãi chim nên nếu khi nào bọn công an hết đuổi thì em báo các bác lên mua. hehe.

17. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Bà con cô bác cho hỏi.Chợ Bưởi có bán Mi mộc không?Có nhìu không?Giá cả thía nào?
    Mọi khi mình hay mua ở chợ Mơ nhưng đi xa quá lại trái đường nên mún bít Bưởi ta thế nào?:D

18. kaia292

Thích đã nhận:
    39
    trên hoàng hoa thám có mi mộc nhưng phải vào hàng bán chim trên đấy, hàng rong chỉ có khuyên thui, giá chắc là từ 1lit2 dến lit rưỡi là cùng. em thấy mấy anh em bảo là tuần trước chợ mơ vừa về vài chục con mi mộc đấy, bác lên xem thử xem còn không, thấy bảo hàng ở chợ mơ đợt này vê nhiều con hay lắm. giá thì 1lit rưỡi không mặc cả.

19. SơnKimliên

SơnKimliên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    Hàng chim dạt hết xuống quãng đường HHT đầu ngã ba Liễu Giai rùi! Cái chỗ đấy ráp gianh mấy phường nên .....chậc! Cũng vẫn còn chỗ để ngó nghiêng!

20. Loc abc

Loc abc Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    7,053
    Hôm nay phiên chợ nên các bác ấy tập trung hết xuống đầu ngã ba Hoàng Hoa Thám - Liếu Giai rồi. Lại đông vui như chỗ cũ, mời các bác ghé qua :D