Cho cá ăn đồ ăn hộp gì?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi pirates00, 21/6/07.

1. pirates00

pirates00 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em không biết nên post vào box nào nên em post vào đây vậy, nếu không đúng box các anh mod và admin move giùm em.
    Em mới tậu được chú king kamalau dài bằng ngón trỏ ở tiệm của anh manhlong, châu lên nhiều, sáng, tuy nhỏ nhưng đầu đã nhú nhiều, khi em hỏi mua hộp jbl nhỏ thì anh Long khuyên em là king kamalau nên cho ăn XO, còn king kamfa mới nên cho ăn jbl. Nhưng XO có 2 loại là dùng để kích màu và kích đầu, con của em đầu thì được rồi nhưng phần màu đỏ ở mang cá chưa đỏ lắm, một số người nói là còn nhỏ nên cá chưa lên màu đỏ nhiều, khi lớn nó mới đỏ, em bây giờ không biết nên mua loại nào, các anh cho em xin lời khuyên.

2. pirates00

Thích đã nhận:
    0
    Em xin lỗi em không sửa bài được nên hỏi phải post bài mới, em đọc ở trang chủ diễn đàn nói là cá king kamalau đầu nhỏ !? em thấy con của em còn nhỏ mà đầu đã lên nhiều rồi thì khả năng về sau đầu lên nhiều là khá cao, có đúng không ạ?????

3. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    vấn đề đầu thì mình kô rõ, còn màu thì mình chưa ăn thử XO, tuy nhiên mình đang xài JBL từ cá bột lên thì mang cá rất đỏ và châu sáng. Mình nghĩ JBL giúp cá tăng thêm chất tạo màu đỏ. nên nếu bạn cần màu đỏ thì JBL là một lựa chọn sáng giá.

4. luuthehoa

luuthehoa Member

Thích đã nhận:
    0
    cho em hỏi một câu kamlau tiếng việt mình còn gọi là gì ạh!
    tiện thể em xin nói em tên Hòa (girl nha^_^) em mới khám phá ra website nay để tham khảo mong các anh chị chỉ giáo

5. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu giống tốt thì cá nhỏ lên đầu chắc chắn lớn đầu sẽ rất to, còn nếu giống lai tạp thì lớn lên đầu vẫn to nhưng ko bao nhiêu, cho cá ăn thức ăn hạt thì tùy túi tiền (ý kiến của mình), cho ăn XO cũng tốt vậy, nếu cho lên màu và châu thì cho ăn top loại bịch là ok, XO thì có laọi lên đầu và loại lên màu, còn JBL thì giá khá rát, chắc chất luượng cũng tốt (loại này chưa thử :D), sumo thì bị giả nhiều wá, chứ sumo lên đầu ghê lắm bạn à, hồi trước mình cho ăn toàn loại này sau naày giả nhiều wá chuyển wa ăn XO rùi

6. kimcuong910

kimcuong910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cho cá ăn bột Hoalien của đài loan đi bạn! lên màu dữ lắm đó....kinh nghiêm riêng thôi , ko fai anh em bỏ wa cho

7. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Con Khỉ nhà mình ăn XO lâu rùi mới đổi cho nó ăn JBL mấy hôm thấy màu nó bớt điêu hồng rùi,mà ko bít đầu có lên ko nhỉ?

8. pirates00

Thích đã nhận:
    0
    tiền không thành vấn đề đâu, vì cá hi sinh tất cả :D, JBL em cũng mua tuốt, nhưng ý em hỏi là cho ăn loại XO nào á, em mua lọ XO giúp kích châu rồi, hôm qua lên chỗ anh Long mua lọ XO kích màu, nhưng có 1 anh khuyên em là chơi cá king kamalau thì xài XO kích châu là tốt rồi, còn XO kích màu chỉ dùng cho cá red shock, khỉ đỏ hay mấy cá khác mà người đỏ lè thôi. XO thì em xin đính chính là có tới 3 loại lận: kích đầu, kích màu và kích châu.

9. pirates00

Thích đã nhận:
    0
  10. pirates00

Thích đã nhận:
    0
    Các anh cho em hỏi tiếp ạ, em đọc cái hướng dẫn trên hộp XO kích châu nói là nên cho ăn chung với XO kích đầu và kích màu, hiện con của em đầu thì khá được rồi nhưng mà màu nó hơi yếu, có nên mua thêm lọ XO kích màu nữa không ạ????