Cho cá ăn đồ hộp nào tốt?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi pirates00, 19/5/07.

1. pirates00

pirates00 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em hỏi là tốt thôi nha, chứ không phải tốt nhất, vì khả năng tài chính có hạn, hiện nay em đang cho cá ăn grand sumo, nhưng mà thấy nó bị làm giả nhiều quá, nên muốn đổi cho cá ăn mấy thứ khác, mấy anh cho em ý kiến với, thanks. À quên nữa, đồ ăn nào khả năng làm giả thấp nha, chứ thằng sumo bị làm giả nhiều sợ quá.

2. duyliem

duyliem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn thử dùng XO đi mình thấy giá hợp lí mà hiệu quả rất tốt

3. VIP

VIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thường cho cá ăn top giá khoảng 45K/1 hũ 100g, cá vẫn lên đầu màu tuốt.

4. Aqua_Boy

Aqua_Boy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cho cá ăn TOP không biết có đuợc kg nhỉ? Tại thấy TOP rẻ hix hix

5. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình thấy tốt thì nên cho ăn JBl vì nó có tác dụng nhiều lắm bạn à,hơi mắc hơn mấy loại kia chút nưng kô sợ bị làm giả và rất tốt cho cá,chúc may mắn

6. Aqua_Boy

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghe JBL là giả nhiều nhất mà :|
    các bạn cho mình hỏi Xo 1 hộp bao nhiu? JBL nữa. thanks :D

7. nphuoc91

nphuoc91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    XO thì mình ko biết nhưng JBL nếu mua cho cá lớn ăn thì có loại bịch 100g giá 60k,còn hộp lớn thì mình ko biết bao nhiu,bạn nói JBL là giả nhiều nhất àh,có lẽ bạn nhầm rồi,loại bạn nói là Grand Sumo chứ ko phải JBL đâu,tốt nhất nên cho ăn JBL hoặc là Top thì tốt nhất,Top thì có công dụng là làm sáng châu và lên màu còn JBL thì lên đầu và màu luôn nhưng mình nghĩ ko có loại nào có tác dụng lên đầu cả,khả năng lên đầu là chỉ phụ thuộc vào gien di truyền của cá bố mẹ mà thôi,chúc bạn lựa được loại thức ăn phù hợp với cá của bạn và có nhiều chú cá đẹp:applause: :applause:

8. pirates00

Thích đã nhận:
    0
    Anh nphuoc91 nói đúng đó, JBL giả thì chắc là có, nhưng grand sumo giả thì phải nói rất nhiều, em hỏi một chủ tiệm trên đường Nguyễn Thông có nói là bây giờ grand sumo loại 2 (giả) thì có, còn loại 1 (thật) thì hàng không về nữa.
    TOP thì VIP mua 45k/hộp có lẽ hơi mắc, hồi trước em mua chỉ có 30k, nhưng do bạn em nói là sử dụng grand sumo cho tác dụng tốt hơn nên em đổi TOP lấy sumo (tất nhiên chưa mở).
    Còn việc sử dụng JBL theo bịch như anh nphuoc91 nói thì có thể khả năng giả là rất cao, vì theo tính toán ban đầu của em thì người chủ tiệm lấy JBL thật để làm bịch 100g như vậy chỉ lời khoảng 60k trong khi nếu sử dụng hàng giả thì con số đó không nhỏ.
    Bạn aqua_boy có thể tham khảo giá ở box cửa hàng cá Hồng Anh của anh manhlong.

9. Aqua_Boy

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn 2 bạn nphuoc91 và pirates00 :D.
    Thức ăn cho LH nhiều loại ghê ~X( để mình xài hết lọ TOP rồi sẽ nghiên cứu mua loại khác B) (nhà nuôi có mỗi 1 em Lh bột à :devil: )

10. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mua JBL nói chung là hên xui, nhìn cái hộp nó sắc sảo, chữ kô in nhoè , mở ra thấy cái tem màu sáng của hộp dc hút chân không dính sát vào trong là được. Còn JBL bịch 60k là giả 100% vì hãng JBL kô sản xuất cái loại bịch như vậy. Các bác có thể vào JBL.de để kiểm tra.

11. manhlong

manhlong Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    372
    jbl có tới 3 loại,1 loại thật,1 loại giả,và 1 loại hàng nhái nhìn rất giống thật,các bạn nhìn ngoài hũ sẽ kg phân biệt được.cả màu sắc,hình dáng và chữ in trên hộp.hôm wa có 1 người chào hàng mình jbl hộp lớn nói giá là 220(giá sỉ)mình nghi ngờ nên câm2 hộp quan sát.sau 1 hồi nhìn thấy kg có gi khác,đến lúc họ đi mình bóc ra cho cá ăn là mới tháy khác.cái giấy bạc bọc trên lọ jbl thật xé 1 cái là ra,lọ giả xé ra nó rách phần giấy in ên trên,giấy bạc bên dưới vẫn còn.hột của jbl thật dài đều nhau hộp giả dài ngắn tùm lum hết,ai muốn coi cái loại hộp giả đó wa cửa hàng mình cho coi,để khỏi mua lầm hàng giả mất tiền

12. thai06071969

thai06071969 Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn sơhatvn nói đúng , thức ăn cho cá Lahán của Hảng JBL chỉ đóng trong 2 loại bao bì : hủ nhỏ ( 100g ) và hủ lớn ( 460g) , không hề có loại bao bì dạng bịch . loại bịch là giả 100% .
    Công ty Quỳnh Phương là doanh nghiệp đang nhập hàng JBL chính hảng ( có giấy chứng nhận chất lương của Chi cục bảo vệ nguồn lợi thủy sản và giấy phân tích chất lượng của trung tâm III )
    Đt : 0909585485

13. suutapcacanh

suutapcacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    trước đây tui có mua một bịch JBL, cho mấy con cá cưng ăn được khoảng 1/2 bịch, thấy tụi nó xuống đầu ráo trọi. không biệt các bác thì sao nhưng tui thì chạy dài vụ JBL bịch.

14. nphuoc91

Thích đã nhận:
    0
    tôi cho ăn JBL bịch đã mấy lần rồi có thấy gì đâu ,cá thì màu sắc tươi hơn và đâu thì cũng đâu có biểu hiện gì bất thường,đâu còn to hơn chứ ko xẹp

15. VNN

VNN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    hehe...........:blushing: vậy cá bác hợp với"JBL bịch" rồi........................................:devil:

16. nphuoc91

Thích đã nhận:
    0
    Đúng thật vào JBL.de ko thấy loại nào bịch cả,chắc là giả rồi,thôi chịu để kì này cho nó ăn hết JBL bịch chuyển qua cho ăn Top.:crying: :crying: :crying: mua trúng hàng giả

17. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Theo nguồn tin bạn bè trong nghề cá cảnh cho biết,hàng JBL về VN không nhiều ,một hũ nhựa JBL đã hết cám ,có thể bán đươc 40 k ,vì thế chuyện bị giả là chuyện hoàn toàn có thực , hũ cám là hũ xịn ,nhưng cám là cám dỏm vì thế các bác khi mua hàng thì nên mua ở những nơi như của anh Mạnh Long (mình nói không phải nịnh đâu nhé vì mấy người bạn mình nói ,chỗ này bán hàng thật ) ,hay các cửa hàng lớn có uy tín khác ,để tránh bị mắc lừa ,nếu các bạn có hũ thì đừng bán vì có thể nó sẽ quay lại với bạn (hũ xin ,cám dỏm ) ==> gậy ông đâp lưng ông :D
    Chúc các bạn mua được hàng xịn chất lượng ,cá mau lên đầu và đẹp :D

18. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Mình đang đau đầu về vụ này đây, mình mua 1 hộp JBL lớn về cho cá ăn thì có con chịu ăn, có con lại phun ra không thèm để ý ( dù em này rất ham ăn ), không hiểu luôn ??? Hộp mới thì mình mua ở 1 nơi rất uy tín nên chắc chắn không phải là đồ giả rồi, còn hộp cũ thì mình mua cách đây cả năm lận nên mình nghĩ lúc đó chắc chưa có đồ giả đâu ??? Bótay luôn. Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ mình với nha.

19. anhdung_1982

anhdung_1982 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Mình đang đau đầu về vụ này đây, mình mua 1 hộp JBL lớn về cho cá ăn thì có con chịu ăn, có con lại phun ra không thèm để ý ( dù em này rất ham ăn ), không hiểu luôn ??? Hộp mới thì mình mua ở 1 nơi rất uy tín nên chắc chắn không phải là đồ giả rồi, còn hộp cũ thì mình mua cách đây cả năm lận nên mình nghĩ lúc đó chắc chưa có đồ giả đâu ??? Bótay luôn. Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ mình với nha.

20. pirates00

Thích đã nhận:
    0
    Topic hỏi về cho cá ăn đồ ăn hộp nào tốt biến thành topic bàn về việc thật-giả của JBL, bó tay
    Em tính mua con cá nhỏ nhỏ dài khoảng gần bằng ngón tay út ở tiệm 116A Nguyễn Đình Chiểu của anh manhlong (thấy nói giá là 250k), nhưng cho nó ăn cái gì bây giờ, mua hộp JBL loại lớn rồi bẻ ra cho nó ăn hả, còn mua hộp nhỏ thì cho nó ăn hơi phí, trước sau gì nó cũng ăn hộp to, không biết như vậy được không?