Cho cá ăn rết như thế nào để phòng cá bỏ ăn???

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi laohac04, 10/10/07.

1. laohac04

laohac04 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Rết đối với cá rồng cũng giống như là Tôm hùm đối với người, do đó nếu được ăn sang cá sẽ bỏ ăn hết tất cả cá loại thức ăn khác đang được cho ăn thường xuyên như; tôm (tép), dế gián, thịt bò...
    Cho nên theo kinh nhiệm của các bậc tiền bối: khi muốn cho rồng ăn rết trước nhất phải cho ăn 1 số thực ăn hàng ngày đã rồi mới cho ăn rết..điều này phòng tránh cho cá bỏ ăn trong thời gian dài...
    Các thành viên đã từng cho cá ăn rết rồi hãy xin cho những nhận xét về tình trạng cá sau khi ăn? để diễn đàn rút kinh nhiệm cho các chú cá ngày càng đẹp hơn...:applause:

2. thanhlongtre

thanhlongtre Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá rồng ăn rết

Em cũng cho cá rồng ăn rết và ăn dế, thường thièm cho ăn rết vào buổi sáng còn chiều thì cho ăn dế dậm thêm, thấy em nó xung lắm. Nhưng dế mắc quá, nên vài bữa em mới cho nó ăn. Bác chứ cho nó ăn rết đi nhìn thích lắm, nhưng đừng cho nó ăn rết không kẻo nó chán các món khác thì phiền. Thân

3. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Rết tốt nhất với HL còn Thanh long lâu lâu bạn hãy cho em nó dùng như thay đổi khẩu vị .Cá rồng bản tính khi ăn 1 loại sẽ phát ghiện mà giá 1 con rết ở HN theo tôi biết không rẻ chút nào 10k/em .Thân !

4. thanhlongtre

thanhlongtre Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Ở tphcm giá của một chú rết cũng vậy thôi, mắc kinh, tại e nghe nói cá rồng thích ăn rết nên lâu lâu cũng ráng bồi bổ cho nó, chứ cho ăn dài dài chắc mà sạt nghiệp. Còn vấn đề nghiện thì bác khỏi lo, cá rồng nhà em thuộc loại nghiện nặng lắm, bây giờ nó chỉ ăn côn trùng thôi (dế, rết, cào cào), nó cực ghét tôm, thế mới khổ cho em, phải chi nó ăn được tôm đông lạnh như con la hán thì em đở khổ

5. Blue_Dragon

Blue_Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác nào biết chỗ bán rết ở HN chỉ cho em với nhé. Thanks

6. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Anh wa chỗ bác Thịnh ở Thái Hà i', chỗ bác có rết đó. Nhà em cũng hay mua, rết to nhu ngón tay út người lớn:mình đen chân đỏ dài khoàng~15cm giá là 15k/em(papa em chăm chỉ mua lém ,có khi mua đầy chai la vie cho 3 con ăn trong 2 bữa hết => fi' )

7. vô độ

vô độ Active Member

Thích đã nhận:
    0
    tốt nhất là cho ăn giun là đẹp nhất.con ngân long của ông em mỗi lần thấy giun là cứ lượn quanh.
    vẫy nước tung tóe

8. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    NGhe nói địa chỉ này có bán rết( nghe quảng cáo thôi, mình chưa có thời gian ghé qua) 22 Kim Mã-HN,nghe đâu có nhìu loại cá rồng nữa,mọi người ghé qua coi xem thực hư thế nào?

9. computer1983vn

computer1983vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    rết có tác dụng tẩy giun cho cá đó.thường ngừơi ta cho ăn củ yếu là vậy.hiện ở nguyễn thông,klý chiến thắng có bán sâu cho cá rồng đó.

10. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Rết thì chỉ thi thoảng cho ăn 1 con thôi chứ lấy đâu cho ăn triền miên mà sợ bỏ thức ăn khác. Mà ăn rết nhiều ko tốt đâu nhá

11. quốc bảo

quốc bảo Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhà em ở Quận Ninh Kiều, Thành phố CT nhưng không biết nơi nào bán rết, mong các bác chỉ giúp.