Cho cá ăn

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi tungnm70, 28/4/07.

1. tungnm70

tungnm70 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có chú Kim Long Úc, nuôi được gần năm rôi nhưng thấy nó lớn hơi chậm thế nào ấy. Nó rất khảnh ăn. Các bác có cách nào làm cho nó ăn tốt hơn không cho em biết với.
    (Em vẫn thường xuyên thay đổi khẩu vị cho nó nhưng mà vẫn không thu được nhiều kết quả)

2. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    cá nhà mình ăn đủ thứ,cá mồi,tép,gián.dế,hum wa mình còn mua kì nhông cho tụi nó ăn nữa :D

3. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    :eek: Áh cho ăn cả kỳ nhông ha? con kì nhông hình như là một loại khủng long mà! Không biết có phải không? Hay trong Nam gọi con thạch thùng là kỳ nhông~X(

4. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    kì nhông này xấp xỉ con thằn lằn à :p
    mình nui 2 tháng rưỡi mà nó gần 35cm rùi

5. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Bạn nuôi nó 1 mình 1 bể hay chung với loài nào khác không? hì hì, nuôi cá nhỏ lên thì cũng giống như trẻ con, có đứa ăn khỏe và có đứa ăn yếu nhưng cuối cùng vẫn đều lớn cả (trừ trường hợp bị bệnh tật). Có 1 số trường hợp cá sống 1 mình thì lười ăn, thả vài con hồng két vào chơi cùng thì nó ăn khỏe như điên :D.

6. tungnm70

tungnm70 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bạn nttuan_bnd, con cá của mình nuôi một mình, chắc đọt tới phải thử theo cách của bạn. Đợt này mình thả vào bể xây ngoài trời nên nó bắt đầu ăn dữ lại rồi.