cho cá bột ăn gì?

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi longhiep, 16/4/07.

1. longhiep

longhiep Banned

Thích đã nhận:
    4,110
    Xin hỏi các bạn trên diển đàn, cá bột sau 2 tuần thì cho ăn gì sẻ mau phát triển? cá mình ép hôm 31-3 nay đả lớn nhiều. mình muốn cá phát triển tốt, xin cám ơn các bạn!

2. kitax

kitax Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    Mình hay cho ăn trùn chỉ + JBL for Young Flower Horn cà nhuyễn

3. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    nếu cá bạn nhỏ quá thì cho ăn bo bo nha, lớn lên tý bạn mua cá lóc con hoặc tép loại nhỏ hoặc JBL xay nhuyễn trộn với tép xay nhuyễn cho ăn nha bạn.
    Chúc bạn có con cá đẹp nha.

4. HR2007

HR2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Döng cho ăn trùng chỉ sẽ rất xấu cá đó bạn ơi. Cho ăn bo bo, loăng quăng, JBL, Azoo....

5. longhiep

longhiep Banned

Thích đã nhận:
    4,110
    cám ơn các bạn! mấy ngày nay mình chỉ cho an trùn chỉ thôi. thấy cá rất thích ăn, mình có mua jbl như bạn kitax nói nhưg cá kg ăn. chắc có lẻ chưa quen???

6. kitax

kitax Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    @longhiep: Ăn trùn chỉ vẫn OK bạn ơi. Nhưng ăn trùn chỉ bạn phải siêng thay nước. Không thay nước dơ và bốc mùi ghê lắm. Còn vụ JBL mình nghĩ vẫn OK chứ, cá con khi nó đói bạn bỏ gì vô nó cũng xực hết. Khi rảnh rỗi mình thường bỏ nguyên bàn tay vào hồ la hán bột. Tui nó bu vào rĩa tay đã lắm. Một hình thức massage tay :D

7. longhiep

longhiep Banned

Thích đã nhận:
    4,110
    la hán bột.....

hihihi mình mổi lần thay nước nó bu lại rỉa tay mình đả lắm. mình thay nước mổi ngày kitax ah! khi nào thì cho máy lọc vào được nhi????

8. kitax

kitax Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    Cá nhà minh 2 tuần sau khi cá nở là mình quăng vô hồ có lọc đáy và mở máy lọc chạy vô tư và không thay nước nữa (Vì đi làm cả ngày thời gian đâu mà thay nước :D). Bởi vì lọc đáy máy lọc không hút được nước trên lớp sỏi nên cá vẫn vô tư. Chỉ cần nén lớp sỏi cho kín để cá khỏi chui xuống thôi. Thỉnh thoảng có vài em chui vo máy lọc và lên hộp lọc nhưng không đáng kể.

Nếu bạn có thời gian chăm sóc, bạn nên cho ăn trùn chỉ bởi vì mình thấy cho ăn trùn chỉ cá lớn nhanh lắm. Khi cá bằng móng tay út có thể cho ăn tép. Cá nhà mình không có cơ hội ăn tép bởi vì chưa tới móng tay út tụi nó đã chuyển hộ khẩu hết rồi :D

9. longhiep

longhiep Banned

Thích đã nhận:
    4,110
    cho cá bột.....

wa!!!! Cá của kitax chắc đẹp lắm nên chưa được ngón tay út đả chuyển hộ khẩu hít rùi. cá mình chắc kg được diểm phúc đó vì mình ở bến lức Long An lận, nơi đây cá la hán củng chưa phát triển nhiều, chỉ vì mình quá đam mê thuiiiiiiiiiiiiiii

10. BBIN

BBIN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Sumo cà nhuyễn cho cá bột ăn được ko ? có ảnh hưởng gì không ?

11. kitax

kitax Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    @BBIN: Không phải được mà là quá tốt cho cá bột đó bạn ơi ! Nhưng cũng không nên lạm dụng thức ăn khô quá kẻo bọn cá bột lại ngán thì chết !

12. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    vay kingkamfa con cua minh` chi an trùng huyet đông lanh co' dc ko, co' lam cho ca' mat' chau hay xuong' mau` ko.Xin các' bac' chi du`m minh` nha.