Cho cá la hán ăn sao bây giờ????

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi La Han Rong, 7/6/07.

1. La Han Rong

La Han Rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình đang nuôi 1 em châu rồng đỏ...nghe người ta chỉ ngày cho ăn 2 lần,mình làm theo...sáng cho ăn 1000 đồng tép,chiều cho ăn X.O(lên đầu).Khoảng 1 tháng sau...ai vô nhà cũng nói là cá mập,mấy ông làm hồ cá cho mình cũng nói là cá mập...thù lù=)) =)) !Mấy hôm nay kô cho nó ăn nữa...2 ngày rùi#:-S #:-S ...anh em giúp mình với..làm sao giảm eo cho cá mình đây...mà kô cho ăn thì thấy tội quá...~X( ~X( ....
    1 câu hỏi nữa là:cá con mình cho ăn như thế nào?Ngày mấy lấn?Cá mình đc khoảng hơn ngón cái rồi.Đang lên đầu,châu đang hiện ra.............:blushing: :blushing: :blushing:
    Cám ơn các bạn trước nhé!;) ;) ;) ;)

2. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn cho ăn ngày 1 lần thui,chỉ nên cho ăn đồ ăn hộp,cá sẽ giảm béo nhanh chóng,chúc bạn có cá đẹp

3. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Bạn cho ăn như thế mà vẫn là cá mập thì con này đã có sẵn gien cá mập rồi!!!hehehehehe
    Nếu hiện tại nó đã như thế thì bạn giảm lượng thức ăn mỗi lần bớt lại!!!Vẫn duy trì 2 lần/ngày.
    Với cá con hay cá lớn cũng thế,duy trì 2-4 lần ngày là tốt,wan trọng mỗi lần bạn cho ăn bao nhiêu và ăn cái gì thôi!!!
    Với cá cỡ ngón cái thì bạn cho ăn xen kẽ tép nhỏ,cá trâm,lóc con và thức ăn khô

4. La Han Rong

Thích đã nhận:
    0
    mình bỏ đói nó 2 ngày trời..nhưng nó cũng mập lù lù ra đó....pó tay lun!!!dù sao củng cám ơn bạn nhìu!

5. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Giãm cân cho cá không đồng nghĩa bạn phải để nó nhịn đói. Bạn cho ăn vậy là được rồi nhưng bớt khẩu phần ăn lại còn 1/2 so với thường ngày (đối với cá nhõ hơn 2 ngón thì khẩu phần ăn này quá nhiều) kết hợp xục oxy mạnh để có sự rung động sẽ giúp cá giảm cân tốt hơn.
    Cá nhỏ nên cho ăn ngày 3-4 lần, với lượng thức ăn ít ít , không để cá ăn no và thức ăn còn thừa trong hồ sau mổi lần ăn.

6. La Han Rong

Thích đã nhận:
    0
    Thanks các bạn nhìu.........nhưng ý bạn nói sục oxy mạnh là sao?Có cần phải mua thêm 1 may õy nữa để sục oxy ko????

7. Fish 2005

Fish 2005 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    10
    Bạn cho ăn 2 lần/ngày như vậy là ok rùi nhưng mỗi lần cho ăn cở 2, 3 con tép; X.O viên lớn cho ăn 5 viên thôi, chứ cho ăn như bạn nói là quá nhiều rồi. máy bơm của bạn có một đầu lên hộp lọc, một để thổi oxy bạn quay đầu thổi theo chiều dài hồ tạo dòng cho cá bơi ngược lại để tập thể dục giảm cân đó mà. à tối nhớ tắt máy cho cá nghĩ mệt nha bạn.

8. hieu70

hieu70 Member

Thích đã nhận:
    0
    Àh Bạn chu Topic Ơi ! Sẵn cho mình hỏi bạn cho cá ăn X.O thì cá mập vậy đầu có "mập" theo kô bạn ? để mình biết mình chuyển qua cho cá mình ăn X.O chứ cho ăn JBL chấu mờ quá mà đầu cũng lên chậm nữa !!
    Thx !!

9. mr.smith

mr.smith Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình ăn xo hay jbl gì thì cũng vậy thôi bạn
    cá trưởng thành thì ăn 2 cử, cá nhỏ thì 3 cử

10. Steven7290

Steven7290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Nên chia ra cho ăn nhiều lần (3-5 lần) trong 1 ngày nhưng cho lượng thức ăn ít lại sao cho cá khi nào thấy người cũng lu bu tới đòi ăn!ĐỒng thời để giảm cân cho cá và có 1 thân hình săn chắc thì hãy cho nó rượt cá mồi (bảy màu và cá sặc) ,chí ít con cá mồi để rượt (chứ ko phải để cá ăn) phải có kích thước được được,và đủ để em LH chơi được khoảng 5-10ph mà không ngỏm củ tỏi,và cho soi gương ngày khoảng 40ph là ít (nếu cá bạn chịu soi gương)

11. attila2007

attila2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tùy theo các bạn ui . nếu rãnh thì cho ngày 3,4 lần ko rãnh thì sáng cho ăn thức ăn viên tối về cho ăn tép là oke rùi cá minh cho ăn như vậy lớn nhanh lém..

12. jakebaby

jakebaby New Member

Thích đã nhận:
    0

13. lahaaan

lahaaan Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn hãy suy nghĩ e nó giống như người vậy!Muốn giảm béo thì giảm ăn ko hiệu quả đâu, phải cho e nó tập thể dục thường xuyên bằng cách soi gương hoặc kiếm 1 e hàng xóm nhỏ con hơn là được!

14. bachvu8850

bachvu8850 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu thấy mật thì giảm bớt lại, ngày ăn 2 lần mà mập thì ngày cho ăn 2l, ngày kế tiếp 1 lần, way lại 2l kế tiếp
    cá con nên cho ăn nhiều, đói là cho ăn, ăn no mau lớn, khoảng 1 ngón thì ăn ít lại, ngày 2, 3 lần gì đó