Cho CG ăn cám Bavi được không ?

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi nghiado, 2/5/11.

1. nghiado

nghiado Well-Known Member

Thích đã nhận:
    379
    Con CG nhà mình dạo này chăm kém quá , lông lá tơi bời xấu lắm , mặc dù vẫn gáy , mình có nên cho ăn cám Bavi thường xuyên được không vì trong cám cũng đầy đủ chẩt , khoang , vitamin .

phutancamau and giothoc like this.
  2. thổ đồng

thổ đồng Active Member

Thích đã nhận:
    85
    bạn nên theo dõi em nó xem có bị đi ngoài ko, xem lại khẩu phần an của em nó. chăm hạ thổ phơi nắng đều thì lông sẻ đẹp lại thôi. cho ăn cám củng đc nhưng chim sẻ ko sung lắm đâu bạn,bạn nên cho em nó ăn thêm lạc,đậu sanh,mè, kê....sẻ cải thiện đc lông lá đấy

nguoidaugio thích bài này.
  3. thienfe

thienfe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    547
    Thức ăn chủ yếu của cu gáy ai cũng biết là thóc,cá biệt có những con không ăn thì mới cho ăn cám thôi Bác ạ!Nếu cu nhà Bác nó thích ăn cám thì cho em nó ăn nhưng ít thôi vì cho ăn nhiều sợ nó béo thì không tốt Bác ạ!Bác cứ cho em nó ăn thóc bổ xung thêm vừng ,kê,đỗ xanh,tắm nắng ,hạ thổ thường xuyên là ổn Bác ạ!

nguoidaugio and nghiado like this.
  4. trandinhphuc

trandinhphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,635
    bác cứ cho ăn thoải mái đi !ăn cám thì em nó mập ra vậy là không lỗ rùi...hihi.nếu bác nuôi chim khách thì không cần suy nghĩ nhiều chi cho nhức đầu.cứ cho ăn tùy bác thích!thân chào !

nguoidaugio and nghiado like this.
  5. vietanhthoi

vietanhthoi Member

Thích đã nhận:
    13
    cạnh nhà em có con cu.ăn cám ba vì từ lúc bẫy về,tính đến giờ đã 5 năm.nó béo múp và gáy như điên,gấy liên mồm không ngừng nghỉ.cứ thấy người là gáy.

trandinhphuc, nguoidaugio and nghiado like this.
  6. thổ đồng

thổ đồng Active Member

Thích đã nhận:
    85
    cu đó là cu khách bạn oj, nếu nuôi khách cho ăn cám thì tốt . còn nuôi ra mồi thì ko nên

trandinhphuc and nguoidaugio like this.
  7. lepa

lepa Cu gáy ABV Thủ Đô

Thích đã nhận:
    1,741
    Cu cườm ngoài thiên nhiên thức ăn chủ yếu là ngũ cốc và một số loại hạt,ngoài ra chúng còn bổ xung một số khoáng chất như đất mùn giun đất...tắm nắng thường xuyên bạn ah.Chúng có biết cám Ba Vì là gì đâu mà thích,chẳng qua ăn cho vui đõ sán bã một chút thôi,nếu lạm dụng quá dễ nhầm thành gà wa wa...hi hi hi

8. doan thanh tung

doan thanh tung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    763
    cho chim ăn bột bavi cũng được nhưng đừng cho ăn thường xuyên.ăn bột bavi chỉ để bổ sung chất thôi.cu gáy cho ăn chủ yếu vẫn là thóc thôi.