Cho chào mào đi rừng học chào mào già rừng

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm về chim chào mào' bắt đầu bởi leductrong, 27/7/12.

1. leductrong

leductrong Member

Thích đã nhận:
    3
    Trên rừng nhà ô em có 1 đàn chào mào hơn chục con hót rất hay,e thấy đấu đá rất đẹp. Em có nuôi non 2 chú chào mào đang thay lông rồi và 1 chú thuần mùa này thay lông xong là đc 3 mùa lồng. Theo các a em nên đưa chú má trắng về rừng chơi hay đưa chú già gần 3 mùa về rừng chơi. Và vấn đề là e cách nhà ô e khoảng 60km đường xe máy, nhưng xa mấy e cũng đi vì mong muốn chú chim của mình nó hay nên. Và khi ra rừng thì e cứ để nguyên lồng nuôi hay chuyển sang lồng khác và treo cách đàn già rừng bao nhiêu mét để chú chim có thể học đc mà không sợ bị bể chim.

2. leductrong

leductrong Member

Thích đã nhận:
    3
    không ai có ý kiến gì à. Ai có kinh nghiệm j thì tư vấn e với. Vì tuần nào e cũng về quê nên muốn đưa chim về chơi luôn

3. anxuanloc

anxuanloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,213
    nếu muốn đưa đi tập làm chim mồi thì đưa đi chứ đưa đi học giọng chỉ thêm cực khổ thôi bác àh.chào mào cần có chim già ốp lâu thì nó mới học đc giọng còn đi như bác thì tỉme có bao nhiêu đâu ma chim học đc giọng rừng. nên đem chim thuộc đi dợt tập làm mồi thì ok hơn. cho chim má trắng học giọng qua file cũng rất tốt.

leductrong thích bài này.
  4. leductrong

leductrong Member

Thích đã nhận:
    3
    tại em thấy trên diễn đàn bảo cho di rừng nhiều lên em hỏi, cảm ơn bác cho ý kiến nhé

5. hoangjtam

hoangjtam Member

Thích đã nhận:
    0
    đưa cả 2 con đi luôn là tốt nhất con tập mồi con tập hót vẹn cả đôi đường he he.

6. bird.bluesky

bird.bluesky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    đưa ra chỗ dợt chim là tốt nhất !>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>> này thì 50 phát !b-(