Chợ chim " chợ mơ " ???

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi **ILI**, 10/8/08.

1. **ILI**

**ILI** Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Các bác ơi , chợ mơ bây giờ phá để xây lại chợ mới rồi ko bít các hàng chim chuyển đi đâu hết nhỉ ? E muốn mua mấy con về nuôi mà khó quá , lên chợ bưởi thì xa quá , bác nào biết thì chỉ giúp e cái nhé . thanks :)

2. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Chợ chim đã chuyển xuống Đông Kim Ngưu, từ hồi chuyển đến giờ em chưa xuông nên không biết cụ thể :D

Bác xuống đó rồi cho một cái phóng sự ngắn nhé, để em còn biết đường tính

3. lythaihoang

lythaihoang Member

Thích đã nhận:
    4
    nhà mình ở gần chợ Bưởi,trên đường Hoàng Hoa Thám co nhiều hàng chim lắm,nhưng mình ấn tượng nhất là hàng của một bác đứng tuổi,tóc cua đã bạc,chim ở đó rất đảm bảo(nên có rất nhiều đứng tuổi qua lại).Nếu mình vào không mua mà chỉ hỏi kinh nghiệm bác ý trả lời rất tận tình,hnay mình vừa qua hỏi chuyện xong,mình nghĩ hơi xa nhưng bạn qua đó thì cũng ok đáy

4. daminhchau

daminhchau Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn Lythaihoang hàng bác đó ở góc nào vậy, có phải ở ngay đầu chợ về phía dốc không. Mình đang định mua 1 con chim mà rất ngại mua phải chim tè le. Bạn mô tả kỹ hơn chút được không. Mình cảm ơn trước.

5. ĐATSK

ĐATSK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Đấy là cách họ tạo ấn tượng để câu khách, còn chỉ bảo tận tình hay không chỉ có thời gian trả lời cho bạn. Mình cũng đã trải qua giai đoạn này rồi. Tháng trước qua ông này hỏi về chim yến tại sao bị rụng ngón thì ông này trả lời là thiếu muối, nhưng tìm hiểu trên diễn đàn, mọi người bảo do vệ sinh kém thì sinh bệnh=)) Bạn vào diễn đàn nghiên cứu thêm và tự đúc rút cho mình kinh nghiệm riêng. Chúc bạn thành công:applause:

6. **ILI**

**ILI** Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Hnay e vừa phóng ra đông kim ngưu rồi , chỉ có đúng 1 hàng bán chim và vài hàng quần áo , ko bít các hàng chim khác chuyển đi đâu hết rồi ý , có khi hnào fải phi lên HHT 1 chuyền thôi .

7. the-centaur

the-centaur Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Hehe các bác j` mà tìm hàng chim náo loạn lên thế tôi nói cho nhé một hàng nhà Chiến thì chuyển sang Đông Kim Ngưu mình ko nhớ rõ địa chỉ chỉ bít là đi qua cầu lạc trung một đoạn.1 Hàng nhà ông Sơn béo bên chợ Mơ dưới Kim Ngưu đi hết đường Trần Khát Chân thì rẽ phải chợ được xây trên bãi đỗ xe oto cũ ấy ở ngay ngoài mặt đường .CÒn nhà bà bán lồng chim mà hồi trước ngồi cạnh nhà ông Chiến thì chuyển về ngay Bạch Mai đối diện với ngõ Lò Lợn nhìn chênh chếch sang một tẹo là thấy vì của hàng bé lắm nên bạn phải để ý

8. duongtm

Thích đã nhận:
    319
    Thế còn Lịch -Vân đi đâu các bác ơi, bác nào có số ĐT nhà đấy cho em luôn cái

9. vongmaihonque

vongmaihonque Well-Known Member

Thích đã nhận:
    376
    Đ/C có thể lên vườn hòa Yecxanh đoạn cuối đường Tăng Bạt Hổ có mấy cửa hàng chim cảnh đó. Tuy nhiên mua chim ở chợ hay ở các cửa hàng thì rất khó kiếm được những con chim hay, vì hầu hết những con hay mà thợ chim bẫy được đều có những người sành sỏi đón mua trước hết rồi. Chỉ còn lại những con dở thôi, nếu những con đã có vẻ thuần rồi thì là do những người chơi thấy không hợp hay con chim nuôi chán quá nên họ thải ra. Nếu bác có điều kiện thì lên tìm đến các nghệ nhân chơi chim lâu năm ở đó họ có kinh nghiệm nuôi và hầu hết đã tuyển chọn những con chim hay rồi. Mình nuôi đảm bảo và dễ hơn!!!

10. hoa lan

hoa lan Active Member

Thích đã nhận:
    11
    Hôm nay mình ra chợ Kim Ngưu ( chợ Mơ chuyển về ) thấy mới có 2 cửa hàng bán chim chuyển về, có ít ảnh post lên cho bà con xem luôn thể

Và con chòe lửa này có khách mua 1,5 tr cả lồng :

huutoan75 and muoivankhatmau like this.
  11. thandieu16

thandieu16 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    hay lắm bạn post tiếp đi cho anh em thưởng thức nhé

12. duongtm

Thích đã nhận:
    319
    Em này đẹp quá, chai rưỡi cả lồng thì chắc là hót xung lắm, không biết giọng thế nào nhỉ

13. sinh_mayvinhphu

sinh_mayvinhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    Hỏi đường đi chợ KIM NGƯU

Các bac ơi cho em hỏi. Em ở tận Phú Thọ nên chi biết chợ Mơ bán chim thôi. Bây giờ chuyển xuống chợ Kim ngưu rồi nên không biết. Các bác ở HN chỉ hộ em đường với. Bắt đâu đi từ Chợ mơ cũ đi Em cảm ơn các Bác.

14. hoa lan

hoa lan Active Member

Thích đã nhận:
    11
    Có được nghe nó hót thử đâu. Người mua hỏi nó hót hay không, chủ quán bảo nó hót ác lắm, thế là mua thôi. Chẳng hiểu người mua thế nào nữa

15. soncaxin

soncaxin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Chòe đuôi ngắn thía này mà 1,5 lít hả bác:eek::eek::eek:, thế thì có vài anh em trên 4room về kiểm kê lại tài sản chắc cũng được 1 khoản kha khá àaaàaa:applause:

16. khuyen

khuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    161
    hàng này nhiều chim nhưng chị chủ hàng gầy còm nói tuc chửi bậy như hát hay luôn
    sợ lắm
    :laughing::laughing::laughing:

17. huy31101984

huy31101984 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    mua hàng đó thì phỉa mặc cả thật kỹ vào.còn hàng chiến chim chuyen ve 281 kim nguu

18. vph

vph Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Em dạo ở chợ tạm Đông Kim ngưu rồi, cái hàng của bà chủ gầy gầy thì có các tiền em cũng chẳng dám bén bảng tới. Hàng Chiến Oanh thì em cũng tìm thấy, chỉ có hàng Sơn béo không biết ở đâu, có ai biết chỉ cụ thể hộ 1 cái được không ạ?

19. vuly

vuly Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    1,182
    hàng của ông sơn béo ở bên sông ngay mặt đường to bên này ............................

20. LTS

LTS Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn Hoàng có thể cho mình xin địa chỉ cửa hàng chim đó được không? Bạn cho mình hỏi ở trên đó có bán vẹt đầu đỏ không vậy?