Cho chim thay lông ăn sâu ?

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi QuangDut, 3/10/08.

1. QuangDut

QuangDut Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    Em được biết chim đang thay lông ko được cho ăn sâu vì sợ nóng nhưng đấy là sâu quy , gần nhà em có nhiều sâu quấn lá lắm nó ngắn hơn và béo hơn sâu quy , mầu nâu đen , mềm ko có lông . Cho em hỏi thế cho chim ăn có được ko:confused: (em nghĩ sâu này chỉ ăn lá cây nên ko nóng chứ sâu quy toàn nuôi bằng cám chim thì mới nóng) các tiền bối chỉ em cái nhá thank nhìu nhìu:D:D:D

2. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    sâu đấy người ta gọi là sâu kèn mà bạn, cho ăn sâu đấy rất tốt, nếu bạn cho ăn cũng ko sao mà, nhưng cho ăn vài con thôi, khi chim thay lông thì chim rất yếu chính vì vậy khi chim rụng lông khoảng 10 ngày thì bạn có thể bổ sung thêm một số chất cho em nó là ok mà, những chú khuyên bình thường 1 ngày bạn cho em nó măn 10 con sâu thì đến lúc khuyên thay lông thì bạn nên cho ăn ít đi, 2-3 con gì đó chứ bạn đừng nên ko cho ăn nữa

3. bird82

bird82 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    chim thay lông khôngn nên cho ăn sâu, sâu nóng lông thây xong xẽ không mượt

4. trần hào nam

trần hào nam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Khi thay lông cho ăn 2- 3 con một ngày thì ko vấn đề gì cả bạn ạ. Chỉ sợ bạn cho ăn nhiều quá mới có những hiện tượng trên thôi!

5. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    khuyên đang thay lông là thời kỳ chim yếu, bạn nên bổ sung ngày nào cũng cho ăn sâu tươi hay cào cào,và hoa quả, sáng tắm nắng trưa tắm nước
    [

6. king_of_rose

king_of_rose Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Chim thay lông là thời kỳ rất yếu và thiếu caxi, theo tôi bạn nên cho chú chim của mình ăn thật nhạt, hoa quả và tắm táp đều, thường xuyên phơi nắng khoảng 40p/ngày. Sâu thì khoảng 4-5 con chia đều 3 bữa. Chúc chú chim của bạn thay lông nhanh và đẹp nhé.

7. hoantraudat

hoantraudat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    934
    chim thay lông mà cho ăn sâu , thì dễ bị quăn lông lắm , tốt nhất cho ăn dưa hấu , thay lông nhanh nhất, cho ăn vừa vừa thôi ko lại đi ị toét đít nhé bạn

8. hangquyhiem

hangquyhiem Member

Thích đã nhận:
    12
    Tớ thấy sâu quấn lá thì nó cũng lành và mát chứ không như sâu quy, Chim nó vẫn ăn những loại sâu ăn lá mà, theo tớ thì chỉ tốt mà không có hại , có điều ăn nhiều quá sợ không hấp thụ được lại sinh bệnh. Cái gì nhiều quá đều không tốt mà.

9. Harmonie

Harmonie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Thay lông vẫn cho ăn sâu bình thuờng-Cho ít đi là đuợc-Ngày 2 3 con cũng ok

Tôi thử hỏi nếu ko có dế,ko có châu chấu-Chỉ cho chim ăn cám thôi thì thế nào
    Ông lên thiếu lâm tự-Chỉ ăn chay(mà ông đang ăn mặn quen,lại bị ốm-thay lông) nếu ko có bát cháo THỊT thì ông có khỏe nổi ko hay cứ ăn luơng khô cho khỏe-Chẳng hiểu nuôi chim thay lông ăn toàn cám đậu xanh thì chim tốt kiểu gì

Chuẩn ko cần chỉnh,chim thay lông mà ko có mồi tươi thì chim thay xong đẹp lắm :applause::applause::applause:

Last edited: 5/2/10
  10. white_rose

white_rose CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    239
    chim thay lông tôi vẫn cho ăn sâu hoa quả bình thường tắm đều có sao đâu có bị đi ị đâu lông vẫn mượt mà chim thay lông tránh thế nào được việc đi ngoài,ông cho ăn dưa hấu chim mới bị đi ngoài toàn tuyên truyền lung tung

11. Harmonie

Harmonie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Chim thay lông mà ko đi ỉa chắc con chim đấy làm = tuợng
    Cho ăn dưa hấu mới là ỉa toét đít<--quả này chuẩn luôn:applause:

12. Sonhair

Sonhair Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    đúng rồi chim thay lông con nào chả đi ỉa cho ăn dwa hấu càng đi ỉa hơn , cho ăn ít sâu thôi cang tốt

13. rooney

rooney New Member

Thích đã nhận:
    0
    cho e hỏi tí
    con k nhà e nó ko chịu ăn sâu thì giờ e làm cách nào để tập cho nó ăn đây?

14. taolatao

taolatao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    nó không chịu ăn sâu thì bác bỏ sâu chung vào cóng thức ăn,khi thức ăn hết thì nó phải ăn sâu thui,nó ăn sâu 1 2 ngày roài quen thì lại đòi ăn sâu như gì ý chứ