Cho chòe lữa tấm .

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi weochun, 3/5/11.

1. weochun

weochun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    em nuôi con bổi này cũng được hơn tháng rùi .mà sao khi vào lồng tắm nó lại ko tắm .cách 2 ngày cho vào .nhưng cũng ko chịu tắm .em thì lấy nước rùi búng búng vào người nó .cho nó ước ước .rùi treo lên chổ mát .ae chỉ em kn cho nó tắm với .
    PS : cho nó vào lồng tắm rùi đi chổ khác .khoảng 30 phút mà vẫn chưa thấy nó tắm.nản ghê .phải vào đây học hỏi kn của anh em .mong ae giúp cho em ^^~X(~X(

Last edited: 3/5/11
  2. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    Phơi nắng đến khi em nó há họng luôn rồi hay cho qua lồng tắm , để nơi yên tĩnh , bỏ vài con dế vào thau nước nó bay xuống ăn rồi tắm luôn à

weochun thích bài này.
  3. weochun

weochun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    em cũng làm vậy .nó trong ở trong lồng nhảy qua nhảy lại .mỏ hả hoải lun.rùi nó qua được lồng tắm rùi .em bỏ con dế dưới đó mà nó cũng chẳng quan tâm gì hết .hết píc con này :))

4. thanh hải

thanh hải Guest

chòe lủa tắm

cho em lửa mái vào tắm trước, cho em trống thấy rồi cho em trống vào tắm sau (nhớ phơi nắng), nên để lồng tắm ngoài nắng, tắm chim khoảng 8-9h là tốt.

Last edited by a moderator: 5/5/11
  5. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Như các AE ở trêbn đã nói bạn cứ phơi nắng cho nó há họng ra, bên cạnh bạn đặt 1 em khác đang cho tắm. Vì nóng và thấy em kia tắm thì khi em kia tắm xong thì bạn cho em nó vào là nó tắm ngay. Hoặc bạn lấy cây cầu tắm ra và cho vào giữa lồng tắm 1 cục gạch nhỏ và mực nước trong khay ngang bằng hoặc nhỉnh hơn cục gạch chút xíu, em nó vào và nhảy lên nhảy xuống đụng nước là nó tự tắm ah. Chúc bạn thành công. Thân.

weochun and PHIOMON like this.
  6. hieuvks

hieuvks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    bạn tìm chỗ nào thật yên tĩnh và làm mọi cách dụ nó tắm xem, đôi khi nó chưa căng lửa nên nhát. ngày xưa mình có 1 em mình nuôi k bao giờ tắm, làm đủ mọi cách nhưng vẫn k tắm, mang về quê cho chú nuôi, thì nó lại tắm, mình ở gần nó vẫn tắm, thích quá nên mang về nuôi thì nó lại k tắm. mình phải lạy nó và cho nó về với ông chú ở lun.hix...hix...vài lời chia sẻ

weochun thích bài này.