cho con hỏi

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi ga tre bd, 10/6/13.

1. ga tre bd

ga tre bd Guest

con mới được thằng bạn cho con gà rừng theo con là lai 50.chỉ có chân trắng{gà mái tre nhà theo trống rừng rặc}nhà nó gần bìa rừng
    con muốn hỏi có phải grr mởi thay lông den thui k ak
    tại con gà của con h bắt đầu thay lông den rồi ak

2. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    đúng vậy....nếu bạn không phiền cho tụi mình 500 đ hình ảnh...........để xem con gà bạn ntn

3. ga tre bd

ga tre bd Guest

4. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    nhìn con gà này bảo nhận xét mình cũng ko biết nhận xét gì, vì 2 tiêu chí đầu tiên của gà rừng là mồng lá và chân chì e này đều ko có, 1 cái nữa là do bạn chụp hình xa quá nên nhìn cũng ko thấy gì. nếu thật sự như bạn của bạn nói là gà tre theo gà rừng và hiện giờ đang thay lông đen thì máu rừng của con này khá cao, nhưng nhìn chân trắng và mồng dâu thì mình ko nghĩ nó lai rừng nhiều. thôi để vài a e nữa vào nhận xét vậy, vì mình cũng biết có nhiêu đó thôi.

5. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    thôi thì nếu đây là con gà đầu tiên của bạn thì bạn cứ nuôi đi.....vạn sự khởi đầu nan....nuôi tốt em nó rồi các em khác sẽ tìm đến bạn

6. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Con này có dáng dấp của gà rừng, nhưng mồng dâu, chân trắng là khuyết điểm lớn nhất. Có thể là bác nói đúng, chó giống cha, gà giống mẹ...

7. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    So sánh về tiêu chuẩn gà rừng thì đoán chắc ăn như bắp là không phải gà rừng rồi, chỉ giống cái tích trắng thôi