Cho Đệ biết với

Thảo luận trong 'Cá đĩa của Thành viên' bắt đầu bởi tuandn, 30/8/06.

1. tuandn

tuandn New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có một cặp bồ câu, đã đẻ được hơn mười đợt nhưng chưa làn nào thành công cả, có lần trứng không nở( do con đực không chịu thụ tinh), có lần trứng nở hơn 30 con nhưng lại không bám lên mình cá bố mẹ, xin các huynh chỉ giáo

2. duyliem

duyliem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mình nghĩ bạn nên coi lại con trống xem nó có bị bệnh gì không rồi hãy cho đẽ tiếp ,còn cá con không bám lên mình bố mẹ thì mình nghĩ là bạn đã cho cặp cá này ăn thiếu chất dinh dưỡng nên nó không tạo ra sữa cho cá con hoặc là cá con vẫn còn chất dinh dưỡng trong người nên nó chưa đói .

3. tuandn

tuandn New Member

Thích đã nhận:
    0
    re duyliem

mình vãn cho cá wn giun ngày hai lần, và cá đẻ rất sung, khong có dấu hiệu của bệnh suy dinh dưỡng

4. duyliem

duyliem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    vậy chác là chu kì đẻ trúng của con trống của bạn không sung như con mái rồi *nó có già quá không *,mặc dù nó có thụ tinh nhưng thực ra nó không rưới tinh dịch lên trứng nên trứng hư vì thế bạn tạm cho con mái ngừng đẻ vài tuần bằng cách tăng ph lên cao một chút ,bồi dưỡng chúng rồi hãy cho đẻ tiếp,còn nếu không ổn thì bạn nên đổi con trống thôi .

5. tuandn

tuandn New Member

Thích đã nhận:
    0
    huynh nói có lý đó, để đệ thử xem, khi nào có kết quả đệcho huynh biết

6. handtohand

handtohand Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    xin cho hỏi cá bạn nuôi bao lâu rùi và pH khi ca bạn đẻ là bao nhiêu vì theo mình biết cá đẻ ở pH khoảng 6,8 và nếu như ngoài độ pH như thế cũng ảnh hưởng đến cá lắm đấy và còn tùy vào nhiệt độ nữa bạn ơi.

7. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    em thì chả biết gì về cá đẻ..nhưng nghe các bác nói thì anh thử xem nguồn nước đi..hay là nước khu nhà anh có vấn đề !!