cho đệ hỏi 1 cái lào

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi JustKen, 13/3/07.

1. JustKen

JustKen Member

Thích đã nhận:
    0
    cá mà cũng bị thần kinh hả các pác:-S .con cá em lâu lâu nó bị dựt dựt như bị động kinh và nó cứ đâm đầu vào kính~X( ,ra ngoài hỏi thì người ta nói là nó bị thần kinh:-$ . hỏi cách nào trị hết thì người ta chỉ mua vitamin về nhỏ vào,thế là tốn 20.000 mua lọ vitamin nhỏ xíu#:-S ,ko biết như thế có đúng ko hả các pác:confused: .ai rành làm ơn chỉ cho em biết cái:blushing:

2. Thietdienlaota

Thietdienlaota Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình chỉ thấy cá giựt giựt khi nó chuẩn bị đá hoặc cắn nhau thôi... Còn giựt giựt rồi đâm vô kính thì chịu... Lọ vitamin đó là vitamin gì nhỉ?? Nếu cá bình thường thì xài vitamin có tác dụng gì không??? Cao thủ giúp với mấy bác ơiiiiiiiiiiiii

3. tieubao

tieubao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Em cũng chưa bít hay chưa nghe ai nói cá bị thần kinh nữa, cá lâu lâu cũng hơi rùng mình một chút thui, còn theo như bác nói theo em có lẽ cá bị nhiễm giun hay bị ngứa do nấm thui, còn theo bác nói cá bị thần kinh mà mua vitamin về nhỏ vô thi hơi...phi lí ! đành phải đợi các bác pro lên tiếng thui...-.-

4. JustKen

JustKen Member

Thích đã nhận:
    0
    hiz hiz:crying: ,có ai giúp tôi cái lào:crying: ,thật là khó hiểu:(

5. lamvuduy

lamvuduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Có thể cá của bạn bị nhiểm độc rùi (nhát,thường hay giật mình,lủi tùm lum hết ), do nước, thức ăn hay thuốc gì đó. Bạn tạm không cho cá ăn nữa, vệ sinh hồ, thay nước mới, phải đảm bảo nước được để lắng 24h. mua than hoạt tính về để vô máy lọc thả cá vào khoảng 3 ngày là khỏi.nhớ không cho ăn nhe.

6. CAOCUONG

CAOCUONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    cũng có thể cá bạn bị như bạn lamvuduy nói, theo mình nếu cá bạn như vậy thì cũng có thể cá bị giật mình đó bạn thử xem chỗ để hồ coi nếu hồ để chỗ nhiều nguời thì chuyễn hồ đi bạn ah`
    có bạn trên DĐ cá giật mình đâm đầu vào hồ rồi giật giật rồi về đoàn tụ ông bà
    ý kiên của mình vậy thui bạn xem lại coi ha

7. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ah sao cá bạn giống cá mình vậy nó cũng tự nhiên giựt giựt như bị lên cơn điên vậy nhưng nó chỉ xảy ra khoảng một thời gian là vài tuần rồi hết ah yên tâm đi bạn