Cho e hỏi cá mới mua về

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi stangangxta, 24/7/07.

1. stangangxta

stangangxta New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy huynh ơi, cá mới bắt về e thấy đầu lúc nào nó cũng bị nhỏ lại, mình chữ lợt, người thì bị sọc. vậy là cá sợ phải ko mấy huynh. E nghe nhiều người nói là nên cho cá nhỏ hơn kè cho mau lên đầu, có phải vậy ko? Có kết quả tốt ko, vậy có nên cho kè khi mới bắt về ko mấy hunh??? mấy huynh giúp e với!!!!~X(

2. phuongsg59

phuongsg59 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng như quí vị đã nghĩ ..hi..hi cá nào mới chuyển hồ cũng lâm vô tình trạng đó..không sao đâu thời gian ngắn sẽ đâu vào đó,nhưng tránh đừng làm gì mạnh cá giật mình vì nó đang trong giai đoạn nhập gia tùy tục ....bỏ cá nhỏ hơn ( cá chép mồi,cá sặc,cá kim sơn..)cho dí được rồi,ngồi trước hồ tập đùa với cá cho nó quen với mình dần sẽ dạn thôi,kiên nhẫn 1 chút nha,mong bạn sẽ có 1 em vừa ý

3. Hoang Thuong

Hoang Thuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    những gì bạn hỏi thì đó là câu trả lời cho bạn , bạn cần nên làm như vậy .hi vọng kết quả như bạn mong muốn.

4. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chắc chắn cá mới mua về thì phải vậy đó bạn ơi, ai cũng vậy thôi mà, bạn chăm sóc vài ngày thì cá bạn sẽ quen ngay thôi. Chúc may mắn !!!