Cho e hỏi đề tài chưa ai nhắc tới! - Nuôi chung aviary?

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi buicongchuyen, 21/6/10.

1. buicongchuyen

buicongchuyen Member

Thích đã nhận:
    34
    E đang định chơi nhưng thắc mắc thế này:
    Nếu chơi thì chơi bao nhiêu con là được? Có nên treo gần nhau, cho thấy mặt nhau ko? hay e treo một con mỗi chỗ.
    E co aviary rộng lắm, e nuôi chung được ko?

2. lamnhathuy

lamnhathuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    lộn địa chỉ.đây là chổ chơi lửa em ơi.nếu có aviary treo gần thì cũng không sao.lửa khi quen mật thì không sao chứ mà chưa quen thì treo gần dễ gây hiện tưỡng đá là chim kiệt sức.nên treo xa hoặc để không thấy nhau.vậy là nó chỉ đấu thôi.như vậy chim mau căng hơn.

buicongchuyen thích bài này.
  3. buicongchuyen

buicongchuyen Member

Thích đã nhận:
    34
    e định chơi Chích Chèo lửa mà! E nếu 2 con thấy mặt nhau liên tục vậy có làm mất lửa của nó không?

4. cocthoiken

cocthoiken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    175
    Cả 2 sẽ lờn mặt, không hót đấu nữa. Cố gắng không cho thấy mặt là tốt nhất bạn à.

5. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Theo mình thì tùy bạn thôi. Nếu bạn rảnh nhiều thì nuôi nhiều (kinh tế cũng phải dư giả). Nhưng tốt nhất thì nên tìm và lựa nuôi khoảng 03 con là đủ. Chủ yếu là cần chất lượng chứ không cần số lượng. Nuôi nhiều mà không có em nào hay thì chán lám bạn ah. Lúc trước mình nuôi hơn 10 em nhưng sau này tư khi tham gia đi hội thì mình chỉ tập trung nuôi có 03 em mà thôi.

6. tranhoanganh

tranhoanganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Theo mình thì nuôi chỉ nuôi 1-2 con là đủ, treo cách xa nhau để chúng ko thấy nhau nên chỉ có thể đấu giọng đượcthôi,còn aviary thì chỉ cho 1 con vô thôi 2 con vào sợ nó nghỉ hót.:D:D:D:D:D:D:D:D

mithuyen thích bài này.
  7. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Aviary rộng thì bạn thử nuôi đẻ xem. Mình cũng nuôi CCL đẻ rồi, lứa đầu tiên được 3 con trống luôn nhưng tới 2 lứa sau thì hư hết do thời tiết nóng quá. Nuôi mái trống chung thì được cái nó hót rất dữ, rất sung và hót cả ngày. Tuy nhiên......nó cũng rất nhát.