cho e hỏi tí về sóc sọc nha !

Thảo luận trong 'Các loài gặm nhấm' bắt đầu bởi steven_le, 1/1/11.

1. steven_le

steven_le Member

Thích đã nhận:
    0
    Em vừa mua được một bé sóc sọc còn tương đối baby , dễ gần gủi , cầm chơi được , em cho ăn mận vs vs ổi nuôi trong bể kính , không bik sóc có cần cho uống nước ko hay nó ăn trái cây là có nước ùi , em có cần mua bình nươc như cho hamster ko mấy bác ?:D

2. ruaruaxinh

ruaruaxinh Super Moderators

Thích đã nhận:
    311
    em nó có uống nước, ít thôi, đút bằng muỗng cũng đc. Có điều kiện thị mua bình nước hams, nhưng sóc là loài hok thuần như hams được. Em nuôi trong bể kính thì khi lớn lên, sóc sẽ nhảy ra mất đó, tốt hơn là dùng lồng.
    Sóc ăn đủ loại trái cây, nếu đc thì cho uống thêm sữa Bio, loại cho chó mèo con, lông mượt và mập lắm, chúc em nuôi tốt.

3. boylak

boylak Member

Thích đã nhận:
    13
    Sóc nuôi từ nhỏ vẫn có thể thuần như thường chị ơi...:DE từng nuôi 1 con từ hồi còn đỏ hỏn, chưa mở mắt mà...Lớn lên suốt ngày bám trên người e thôi...Chơi chán lại chui vào túi áo ngủ...Tiếc là e nó ra đi chắc cũng được 5-6 năm rùi...:crying:

4. ruaruaxinh

ruaruaxinh Super Moderators

Thích đã nhận:
    311
    VẬy chúc em nuôi thuần nha .... còn bé thì nó không dám đi đâu xa mình, nhưng lớn tí thì hok chắc đâu nhé, hihiiiiiiii

5. __Nick__

__Nick__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Nói về sóc khi còn bé ( còn bú ) lúc đó ko cần uống nước , vì đó là giai đoạn bú sữa . khi lớn hơn ( lúc biết tự ăn ) nó cũng cần nước, nhưng lượng nước mà sóc cần rất ít , vì sóc hấp thụ nước cho cơ thể thông qua trái cây mà nó ăn đc , chỉ uống nước khi thật sự khát , ngoài ra nó ko uống nước !