cho e hỏi tí

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi HongLuohan, 10/7/07.

1. HongLuohan

HongLuohan Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ cá la hán mà bỏ sỏi màu vào có ảnh hưởng đến sự phát triển của đầu cá không mấy huynh,bỏ vào hồ nhìu màu nhìn đẹp lắm,cá cũng thix nữa nhưg k bít có sao không mong các huynh chỉ giáo dùm.

2. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ko sao đâu bạn, nếu sử dụng 1 thời gian thì sẽ có chuyện đó chỉ nên sử dụng vài tháng thôi rồi thay sỏi !!!!

3. robin

robin Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ah bác ơi bỏ sỏi nhìu màu làm cá tăng đầu đó cách đó cũng tốt lắm đó

4. HongLuohan

HongLuohan Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn các bạn vậy túm lại ai đúng đây ta,mấy su huynh chỉ e tiếp được k vậy

5. phuongsg59

phuongsg59 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chỉ cần bỏ 1 ít sỏi thôi, đủ để cho cá chơi,bỏ nhiều se giữ phân cá lại và sỏi cũng bám dơ,nước sẽ có mùi hôi lắm,nên vệ sinh sỏi thường xuyên và lấy vợt hớt phân cá ra..

6. 3dfish

3dfish Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu không thì bạn cho viên thủy tình mầu vào, trông đẹp lắm, mà mấy em chơi xuốt thôi, mà chọn cái loại thủy tình không bám rêu đó, mấy em hay nghịch và vui mắt lắm.:rolleyes:

7. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ko sao đâu bạn ơi. Cũng như sỏi thường chứ ko có chất độc hay gì đâu. Bạn cứ thử, thấy ko được thì bỏ ra. Nhưng theo mình mình thấy san hô tốt hơn thì phải ... Chúc thành công

8. acquytts

acquytts Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin giới thiệu tôi là thành viên mới.Sau một lượt ghé thăm bài luận của bạn tôi muốn chia sẽ như thế này:
    Trước tien tôi xin trả lời về vấn đề của bạn đặt ra :"là ko ảnh Hưởng gì tới đầu cá(U cá)
    Những kinh nghiệm của tôi :
    Theo tôi được biết thì bạn cần nên bỏ thật nhìu sỏi màu vào hồ của bạn.Bởi vì sao khi cá thấy vật lạ là nhào tới , mà cá nhào tới thì tất nhiên là phải típ xúc.Nó típ xúc nghĩa là nó hoạt động , mà hoạt động nghĩa là kich thich U cho cá.CÒn nữa ,khi mà cá típ xúc thì rang nó đưa vào đá nên được đá mài bớt ,để khi lai tạo thì chúng it bị tổn thương đến vùng cơ thể cá.
    1 Điều cuối cùng là khi mà cá típ xúc đá thì màu đá có ánh gương phản xạ lại cá khiếng cá kick động và cá kick động đồng nghĩa với việc U nó phát triển ahf nhessssss.....
    I-| : khôn 3 năm dại 1 giờ
    :devil: :Bây giờ dại trước khỏi chờ 3 năm