Cho e hỏi về Chòe than hót chuyện

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi CHIM_CUT, 23/11/10.

1. CHIM_CUT

CHIM_CUT Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Chòe than non của e vừa thay lông xong, bjờ đang hót chuyện. Tại sao e ngồi đấy thì nó ko hót, mà đang hót thấy bóng người là tịt luôn. Và bao giờ thì nó hót to? Làm thế nào để nó thấy người mà vẫn hót.
    E có mấy thắc mắc, mong được các anh các bác chỉ dạy. E chân xin cám ơn. Thân chào các anh, các bác!

2. darlingloc

darlingloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    Chào bạn, do chim mới thay lông xong chưa có lửa nên chỉ đi chuyện và đôi lúc hót xổng. Thấy người nó im và nhảy là bình thường thôi. Bạn cho chim ăn thêm cào cào và bột trộn tí sâu khô cho chim ốp lông lên lửa, nên 2-3 ngày tắm 1 lần và phơi nắng sáng đều. Lúc có lửa mắt chim sẽ hẹp ngươi lại, vành mắt như sợi chỉ, khi đó nó không con sợ bạn đâu. Chúc chú chim bạn mau căng lửa.

CHIM_CUT thích bài này.
  3. hufahp

hufahp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,374
    Chim nào mà thấy người đến gần chả im thít và nhảy nhót linh tinh, nhất là chim non. Phải chim thuần hoặc chòe đút quen chủ may ra người đến gần nó mới ko nhảy, còn đến gần ngay lồng mà vẫn hót thì quả là hàng cực độc.
    Bác kiếm con mái về xùy đi. Hót tóe loe ngay

CHIM_CUT thích bài này.
  4. CHIM_CUT

CHIM_CUT Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Vâng, cảm ơn các anh đã quan tâm, hqua e đã ra mua túi sâu khô rồi, trưa nay về thấy nói hót truyện trước mặt nên sướng quá, chắc là nó cũng nhìn thấy mình, hì hì...