Cho e hỏi về mấy em cu gáy ở nhà

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi doan.thuan, 26/10/12.

1. doan.thuan

doan.thuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    69
    E có đọc bài viết của Hiền cô nương bảo chọn cu gáy non chưa ra cườm thì tốt để thuần thành cu khách, hôm qua có người gửi ngoài quê cho e con cu chưa ra cườm, nhưng sao lông cánh và đuôi nó ra đầy đủ hết rồi ạ, e muốn hỏi con cu của e là thế nào, có phải là cu non k vậy ạ.
    Còn con chim bổi trống của e nuôi được hơn tháng ( trước đó người ta nuôi 1 thagn1 rồi). tại sao cứ đúng 4h sáng là nó vậy cánh tung lồng um sùm đến khoảng 5h thì hết ạ. Vậy có cách nào cho e nó ngoan ngoan k vậy các a, chứ 4h e toàn phải dậy làm đủ mọi cách nhưng nó vẫn "quậy" ạ[-(

thaychua and PHIOMON like this.
  2. Cu Hà Thành

Cu Hà Thành Well-Known Member

Thích đã nhận:
    883
    thả nó ra là yên ngay ấy mà :laughing: .

junsochun and PHIOMON like this.
  3. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    đúng rồi bạn ơi, đó là cu con đang lớn, chưa trổ cườm. Muốn thành cu khách bạn nên treo lồng ở trước cửa nhà, sao cho tiện nó thấy người thường và bạn nên thường hay tiếp xúc với nó là thành khách thôi. Cu nhảy lồng ban đêm thì mình mở cửa cho nó về rừng, mình đã làm 2 lần 2 con rồi, không biết bạn có thích nó không?

PHIOMON thích bài này.
  4. genzothang

genzothang Active Member

Thích đã nhận:
    150
    bạn thật là vô đối, chim cu non mà nuôi tầm 1 tháng thì tất nhiên là nó đầy đủ lông đuôi và cánh rồi bạn àh. con cu già thì phủ áo lồng vào là giờ đó hết nhảy

junsochun thích bài này.